New Page 2

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

อัมพวา » เว็บบอร์ด อัมพวา » ยินดีตอบคำถามเกี่ยวกับอัมพวา ตลาดน้ำอัมพ  
กระทู้:  ยินดีตอบคำถามเกี่ยวกับอัมพวา ตลาดน้ำอัมพวา ออนไลน์ (อ่าน 7072 ครั้ง)
คุณ: amphawa@now โพสเมื่อ : 6 ธ.ค. 53 เวลา: 13:48 น.
ยินดีตอบคำถามที่เพื่อนๆสงสัย เกี่ยวกับอัมพวา ตลาดน้ำอัมพวา ออนไลน์ ที่เว็บบอร์ดนี้ กระทู้นี้นะคะ
หากสงสัยเรื่องใดเกี่ยวกับอัมพวา หากพอหาคำตอบมาให้ได้ ก็ยินดีเลยค่ะ
หากต้องการให้คำตอบเป็นสาธารณะ ก็เชิญที่กระทู้นี้
หรือหากต้องการคำตอบที่เป็นส่วนตัว เชิญเขียนคำถามมาได้ที่ amphawa.now@gmail.com
ยินดีตอบทุกคำถามเลยจ้า
 เที่ยวสุดฮิต: [เกาะเสม็ด] [เกาะช้าง] [ปาย]
คุณ: ตาล
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 53 เวลา: 17:32 น.
วันนี้อัมพวาเปิดไหมคะ
 เที่ยวสุดฮิต: [เกาะเสม็ด] [เกาะช้าง] [ปาย]
คุณ: amphawa@now
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 53 เวลา: 17:42 น.
เปิดค่ะ เพราะเป็นวันหยุดต่อเนื่องค่ะ แต่ว่าอาจจะไม่ทั้งตลาดนะคะ
คุณ: dep
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 11 ธ.ค. 53 เวลา: 17:33 น.
พรุ่งนี้กะว่าจะไป ตอนเช่้า จะมีอะไร น่าสนใจมั๊ยครับ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 12 ธ.ค. 53 เวลา: 08:13 น.
ถึงคุณ dep ความคิดเห็นที่ 3
วันเสาร์อาทิตย์ที่ตลาดน้ำช่วงส่ายๆนั่งเรือเที่ยววัดแบบตีตั๋วได้คนละ 50 บาท (4วัด)เป็นวัดยอดฮิดในอัมพวาค่ะ
กลับจากนั่งเรือเที่ยววัดแล้วก็ไปเดินเล่นที่อุทยานร.2 วัดอัมพวันเจติยารามซึ่งอยู่บริเวณตลาดน้ำ
แล้วก็มาเดินดูร้านค้าตามตลาดน้ำที่อยู่ทั้งสองฝั่งคลองอัมพวา
ระยะทางของตลาดน้ำทั้งสองฝั่ง ร้านค้าเปิดเพิ่มขึ้นมาก
กว่าสมัย2-3 ปีก่อนนะคะรวมทั้งด้านหลัง ตลาดน้ำ ก็สามารถไปเดินเล่นบริเวณ"อัมพวาชัยพัฒนานุรักษ์" ซึ่งมีพื้นที่ไปถึงสวนสาธิต จะไปนั่งกินลมจิบกาแฟใต้ต้นมะพร้าวในสวนก็ได้ค่ะ
เที่ยวอัมพวาให้สนุกนะคะ
อ้อ ช่วงนี้มีเทศกาลงานปลาทูที่หน้าศาลากลางจังหวัดสมุทรสงคราม 10-19 ธันวาคม
มีอาหารที่ทำจากปลาทูหลากหลายเมนู หรือจะซื้อปลาทูแม่กลองกลับมาทอดกินที่บ้าน ปลาทูแม่กลองช่วงนี้เป็นช่วงที่อร่อยมากจ้า
คุณ: ก้อนเมฆ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 12 ธ.ค. 53 เวลา: 20:39 น.
ขอถามเรื่อง ที่พักที่อัมพวาหน่อยค่ะ
บ้านเรือไทยอัมพวา นี้ดีมั้ยค่ะ แล้วราคายังไง
คุณ: ลูกปลา
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 13 ธ.ค. 53 เวลา: 06:15 น.
รบกวนสอบถามราคา ค่าเรือชมหิ่งห้อยคนละเท่าไหร่ค่ะ ลงเรือที่ตลาดน้ำอัมพวา
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 13 ธ.ค. 53 เวลา: 09:59 น.
ถึงคุณ ก้อนเมฆ ความคิดเห็นที่ 5
ต้องขอโทษนะคะ ไม่ขอ comment เรื่องบ้านพักว่าบ้านใดดีไม่ดีนะคะ ลองหาข้อมูลจากคนไปพักมาแล้วในอินเตอร์เน็ตดูนะคะ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 13 ธ.ค. 53 เวลา: 10:02 น.
ถึงคุณลูกปลา ความคิดเห็นที่ 6
ค่าเรือสำหรับชมหิ่งห้อยที่ตลาดน้ำอัมพวา หากเหมาลำ ลำละ 600 บาท ค่ะ ตีตั๋วรายคนคนละ 60 บาทค่ะ สำหรับเสาร์อาทิตย์มีประมาณ 12 ท่าเรือค่ะ ซื้อตั๋วหรือเหมาลำไว้ก่อน แล้วไปเดินเที่ยวตลาด แล้วมาลงเรือตามเวลาที่ตีตั๋วไว้นะคะ

สำหรับวันจันทร์ถึงพฤหัส
จะมีแต่เรือเหมานะคะ เรือตีตั๋วจะมีเที่ยวเดียวประมาณ 6 โมงเย็นจ้า
คุณ: bee
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 14 ธ.ค. 53 เวลา: 11:37 น.
ช่วงหยุดยาวปีใหม่ ตลาดน้ำอัมพวาจะมีวันไหนบ้างคะ

วันที่ 29 ธ.ค. จะมีรึยังคะ
คุณ: ฺBeauki
ความเห็นที่: 10  โพสเมื่อ: 14 ธ.ค. 53 เวลา: 11:45 น.

ถามหน่อยค่ะ วันที่30/12 ตลาดเปิดไหมค๊ะ ตอนเย็นอ่ะ แร้วก้อ อยากสอบถามเรื่องร้านอาหารที่นั่งกินตอนเย็นๆๆฟังเพลงดนตรีสด มีที่ไหนแนะนำบ้างค่ะ แบบชิลๆๆ ในตัวอำเภอก็ได้ หรือตรงไหนในอัมพวา
ความเห็นที่: 11  โพสเมื่อ: 14 ธ.ค. 53 เวลา: 15:16 น.
ถึงคุณ bee ความคิดเห็นที่ 9 ค่ะ
ช่วงปีใหม่ตลาดน้ำอัมพวาเปิด 31-3 มกราคมจ้า
ความเห็นที่: 12  โพสเมื่อ: 14 ธ.ค. 53 เวลา: 15:19 น.
ถึงคุณ Bauki ความคิดเห็นที่ 10
ตลาดน้ำอัมพวาเปิด 31-3 มกราคมจ้า
ส่วนร้านฟังเพลง ริมคลองอัมพวาเลย แนะนำ "ร้านทองโบราณ" นะจ้ะ ดนตรีเพราะ อาหารอร่อยจ้า
ความเห็นที่: 13  โพสเมื่อ: 17 ธ.ค. 53 เวลา: 15:34 น.

ช่วงปีใหม่

ตลาดน้ำอัมพวา

เปิด 31 ธันวาคม ถึง 3 มกราคม 2554

แจ้งให้ทราบ และเที่ยวให้สนุกกันนะคะ
ความเห็นที่: 14  โพสเมื่อ: 20 ธ.ค. 53 เวลา: 13:01 น.
31ธันวาคมเปิดกี่โมงค่ะ
ความเห็นที่: 15  โพสเมื่อ: 20 ธ.ค. 53 เวลา: 13:23 น.
ตลาดน้ำอัมพวา เที่ยงๆก็ทยอยกันเปิดร้านแล้วจ้า
ความเห็นที่: 16  โพสเมื่อ: 22 ธ.ค. 53 เวลา: 11:56 น.
อยากจะทราบว่าตอนเย็นๆๆวันธรรมดาอ่ะ จะไปเดินเล่นๆประมาณแบบตลาดเปิดท้ายขายของอ่ะค่ะมีที่ไหนแนะนำบ้างม๊ะค่ะ หรือตลาดโต้รุ้งก้อได้ ในอัมพวา พอดีจะไปพักที่ต.ปลายโพงพรางอ่ะค่ะ
ความเห็นที่: 17  โพสเมื่อ: 22 ธ.ค. 53 เวลา: 17:26 น.
ถึงคุณ Beauki
ตลาดเย็นๆก็เห็นจะมีแต่ตลาดน้ำอัมพวานะคะที่มี ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ค่ะ
ส่วนที่ตลาดอัมพวา ตอนเย็นๆก็มีตลาดขายของกินทุกวันแถวๆหน้าเทศบาลตำบลอัมพวา
ส่วนที่อื่นๆในอัมพวา เท่าที่ทราบเห็นจะไม่มีค่ะ
คุณ: บีม
ความเห็นที่: 18  โพสเมื่อ: 23 ธ.ค. 53 เวลา: 15:18 น.
อัม พวา ช่วงปีใหม่เปิดวันไหนบ้างค้าบบ จะได้ไปแล้ว ไม่พลาดตลาดน้ำอัมพวา ช่วงตั้งแต่วันที่ 31 ธค - 3 มค

เอาแบบเปิดทุกร้านอ่า
ความเห็นที่: 19  โพสเมื่อ: 23 ธ.ค. 53 เวลา: 16:20 น.
ถึงคุณ บีม ค่ะ
ตามที่แจ้งไว้ตามความคิดเห้นที่ 13 ค่ะ
แต่หากจะเอาแบบว่า เปิดทุกร้านเลย ก็ต้องวันเสาร์ที่ 1 มกราคมค่ะ เยอะทั้งคนขาย เยอะทั้งคนซื้อ แน่นอนค่ะ
เที่ยวให้สนุกนะคะ
คุณ: alone
ความเห็นที่: 20  โพสเมื่อ: 23 ธ.ค. 53 เวลา: 18:17 น.
คิดว่าตอนนี้ที่พักเต็มยังคับ
แล้วถ้าผมไปแบบไม่มีรถ
จะเที่ยวสะดวกมั้ยคับ
รบกวนตอบด้วยนะค้าบ
ความเห็นที่: 21  โพสเมื่อ: 24 ธ.ค. 53 เวลา: 06:43 น.
ถึงคุณ alone
ที่พักที่อัมพวา ช่วงปีใหม่ หากเป็นที่ฮิดๆ ติดอันดับก็น่าจะเต็มแล้วนะคะ ถึงอย่างไรก็ลองโทรจองก่อนดีกว่า จะได้ที่พักที่ถูกใจกว่า ไปเดินหาเอานะคะ(ความเห็นส่วนตัวจ้า)
หากไม่เอารถมา แต่หาที่พักที่ใกล้ตลาดน้ำได้ก็เที่ยวสะดวกค่ะ
จะนั่งเรือชมหิ่งห้อย นั่งเรือเที่ยววัด หรือจะเหมาตุ๊กๆเที่ยวก็ได้จ้า เพราะที่เที่ยวแต่ละที่ไม่ไกลกันมาก ก็อัมพวาเป็นอำเภอเล็กนิดเดียวจ้า
คุณ: นก
ความเห็นที่: 22  โพสเมื่อ: 24 ธ.ค. 53 เวลา: 16:54 น.
วันที่ 30 ธันวา 53 ตลาดเปิดหรือป่าวคะ
ความเห็นที่: 23  โพสเมื่อ: 25 ธ.ค. 53 เวลา: 11:13 น.
ถึงคุณนก
ตลาดน้ำอัมพวาเปิด 31-3 มกราคมจ้า
คุณ: อยากเท๋ว
ความเห็นที่: 24  โพสเมื่อ: 25 ธ.ค. 53 เวลา: 23:47 น.
วันที่27ตลาดเปิดป่ะคับถ้าเปิดเปิดตอนไหน

ผมอยุ่ชลไปไงคับ(รถส่วนตัว)ก่ะไปก่ะเพิ่ลๆอ่ะคับ
คุณ: ส้มซ่า
ความเห็นที่: 25  โพสเมื่อ: 26 ธ.ค. 53 เวลา: 02:06 น.
จะไปอัมพวาวันที่31 ธค มีที่พักที่ไหนที่จะแนะนำไหมคะไปกับเพื่อนสองคนค่ะ(ไปรถโดยสาร)
ความเห็นที่: 26  โพสเมื่อ: 26 ธ.ค. 53 เวลา: 17:29 น.
ถึงคุณอยางเท๋ว
วันที่ 27 ตลาดไม่เปิดนะคะ ตามที่แจ้งไว้ค่ะเปิด 31-3 มกราคมค่ะ

ถึงคุณส้มซ่า
สนใจที่ไหนก็รีบโทรจองได้เลยค่ะ เพราะใกล้ตลาดที่ฮิดๆก็จะเต็มเร็วนะคะถือว่า อาจจะจองช้าไปด้วยซ้ำค่ะ
คุณ: VaVa
ความเห็นที่: 27  โพสเมื่อ: 26 ธ.ค. 53 เวลา: 22:19 น.
จะไปถึงอัมพวาวันที่ 14 มกราคม 54 เวลา 6 โมงเช้า ตลาดเปิดหรือยังคะ และถ้าจะทานอาหารกลางวันช่วยแนะนำร้านที่อร่อยๆ บรรยากาศดี ๆ (ไม่แพงด้วยนะคะ) เน้นกุ้งด้วยจ้า
ความเห็นที่: 28  โพสเมื่อ: 27 ธ.ค. 53 เวลา: 06:09 น.
ถึงคุณ VaVa
ตลาดน้ำอัมพวาเป็นตลาดเย็นนะคะ เปิดตั้งแต่ บ่ายๆถึงสามทุ่มค่ะ
ส่วนร้านที่เปิดเช้าๆ ก็คือร้านดั้งเดิมในตลาดอัมพวานะคะ แต่ก็ไม่เช้ามาก ต้องแปดเก้าโมงไปแล้วเช่น ง้อโภชนา ค่ะ
ความเห็นที่: 29  โพสเมื่อ: 29 ธ.ค. 53 เวลา: 07:02 น.
แจ้งข่าวปีใหม่ อัมพวาค่ะ

งาน อัมพวารื่นเริงเถลิงศกใหม่ 2554 ที่อัมพวา อ่านรายละเอียดได้จากลิงค์นี้ค่ะ
http://www.fonhomestay.com/catalog.php?idp=62

พร้อมทั้งตักบาตรอาหารแห้งที่หน้าเทศบาลตำบลอัมพวาเวลา แปดโมงเช้า ในวันที่ 1 มกราคม 2554 ด้วยนะคะ
คุณ: อ๋อ
ความเห็นที่: 30  โพสเมื่อ: 30 ธ.ค. 53 เวลา: 15:41 น.
ว่าจะไปตลาดอัมพวาวันที่ 1 มค 54 ค่ะ ไม่ทราบตลาดเปิดหรือปล่าว แล้วล่องเรือชมหิ่งห้อยนี่ประมาณกี่โมงเหรอคะ
ความเห็นที่: 31  โพสเมื่อ: 4 ม.ค. 54 เวลา: 16:09 น.
ตลาดน้ำอัมพวาเปิด ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์และวันหยุดต่อเนื่อง
ตั้งแต่บ่ายๆไปถึงสามทุ่มนะคะ
คุณ: Miffy
ความเห็นที่: 32  โพสเมื่อ: 7 ม.ค. 54 เวลา: 17:31 น.
ที่ตลาดน้ำอัมพวามีห้องละหมาดมั๊ยค่ะ
ที่ใกล้ๆตลาดน้ำก็ได้ค่ะ

ช่วยแนะนำร้านอาหารมุสลิมด้วยน่ะค่ะ:)
ความเห็นที่: 33  โพสเมื่อ: 8 ม.ค. 54 เวลา: 08:11 น.
ถึงคุณ Miffy
สำหรับมุสลิม หรือ ผู้ที่นับถือศาสนาอิสลาม ก็หาอาหาร ฮาลาล (Halal food) ได้ที่นี่ค่ะ ที่ไปเที่ยวมาเห็น 2 ร้าน (ใครเห็นว่ามีมากกว่านั้นรบกวนแจ้งด้วยนะคะ) ถ้าเป็นร้าน อาหาร ฮาลาล (Halal food) ในเรือ มี 1 ลำ จอดแถวหน้า ร้านกาแฟทางเข้าสวนของมูลนิธิชัยพัฒนา ชื่อ บังสมหวัง-นิอามีนะห์ หอยทอด สุเหร่าคลองแขก 20 บาท ลองมองหาดูค่ะ นิเขาคลุมฮิญาบเห็นชัดเจนว่า อาหาร ฮาลาล (Halal food) มุสลิมแน่

ส่วนร้านที่ 2 อยู่บนบกแถวท่าเรือที่เรานั่งข้ามมาจากที่จอดรถในวัด ลองเดินดูค่ะบอกพิกัดไม่ได้แน่นอน จำได้ว่าอยู่หน้าสถานที่ราชการ อะไรสักอย่าง (สำนักงานเทศบาล ตำบลอัมพวา) ขายอาหาร ฮาลาล (Halal food) ประเภท กระเพาะปลา น้ำขิง น้ำเต้าหู้ ปาท่องโก๋

ส่วนมัสยิด มีมัสยิดดำรงอิสลาม อยู่ที่ตำบลปลายโพงพาง อำเภออัมพวาค่ะ

ความเห็นที่: 34  โพสเมื่อ: 15 ม.ค. 54 เวลา: 16:51 น.
มีคำถามฝากไว้ได้นะจ้ะแล้วจะเข้ามาตอบให้จ้า
คุณ: ต้นน้ำ
ความเห็นที่: 35  โพสเมื่อ: 16 ม.ค. 54 เวลา: 16:36 น.
ช่วง วันจันทร์ ถึง ศุกร์ ที่อัมพวา ไม่เปิดหรอค่ะ
ความเห็นที่: 36  โพสเมื่อ: 18 ม.ค. 54 เวลา: 06:39 น.
ถึงคุณต้นน้ำ
ตลาดน้ำอัมพวาจัดขึ้นวันศุกร์ถึงอาทิตย์ ตั้งแต่บ่ายๆไปถึงสามทุ่มค่ะ
สำหรับวันจันทร์ถึงพฤหัส จะเป็นตลาดอัมพวาที่มีร้านรวงที่เป็นคนอัมพวาขายของกันโบราณเปิดค่ะ แต่ไม่ใช่ตลาดน้ำค่ะ ร้านขายของบนบกเช่น สมานการค้าขายกาแฟโบราณ เฮงกี่ ขนมเปี๊ยะเจ้าอร่อยและเก่าแก่ เป็นต้นค่ะ
คุณ: AuN
ความเห็นที่: 37  โพสเมื่อ: 18 ม.ค. 54 เวลา: 11:12 น.
คุณ amphawa ครับ
หิ่งห้อย สามารถชมได้ทุกฤดูหรือเปล่าครับ
ความเห็นที่: 38  โพสเมื่อ: 18 ม.ค. 54 เวลา: 14:31 น.
ถึงคุณAun
จริงๆแล้วหิ่งห้อยก็ดูได้ทุกฤดูค่ะ แต่จะมีเยอะมากน้อยต่างกันไป
หากต้องการชมเยอะๆต้องช่วงเดือนกันยายน ตุลาคมค่ะ
ส่วนฤดูหนาวเป็นฤดูวางไข่ บางคืนก็ออกไปชมมองเห็นมากมาย แต่ถัดไปอีกสองสามวันไปชมที่ต้นเดิมกลับมีเกาะเพียงไม่กี่ตัวค่ะ
ความเห็นที่: 39  โพสเมื่อ: 21 ม.ค. 54 เวลา: 13:25 น.
แจ้งข่าว
5-6กุมภาพันธ์2554
มูลนิธิพระบรมราชานุสรณ์พระบาทสมเด็จพระพุทธเลิศ หล้านภาลัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ร่วมกับ จังหวัดสมุทรสงคราม การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) กรมศิลปากร และหน่วยงานภาครัฐและเอกชนในจังหวัดสมุทรสงคราม จัดงานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระพุทธเลิศหล้านภาลัย ประจำปี ๒๕๕๔ ในระหว่างวันที่ ๕-๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๔ ณ อุทยานพระบรมราชานุสรณ์พระบาทสมเด็จพระพุทธเลิศหล้านภาลัย (อุทยาน ร.๒) อำเภออัมพวา จังหวัดสมุทรสงคราม

การแสดงนาฏศิลป์
๑.รำอาศิรวาท โดย กรมศิลปากร
๒.ละครเรื่องสังข์ทอง ตอน นางจันท์สลักชิ้นฟัก โดยยุวศิลปินของมูลนิธิฯ
๓.โขนเรื่องรามเกียรติ์ ตอน สืบมรรคา ถึง หนุมานหักสวนขวัญ

บัตรเข้าอุทยาน ๕๐ บาท (ชมการแสดง นั่งชมกับพื้นด้านข้าง )
บัตรชมการแสดง ( มีเก้าอี้ให้นั่งชมด้านหน้า รวมค่าเข้าอุทยานแล้ว ) ราคา ๕๐๐ บาท และ ๓๐๐ บาท

ซื้อบัตรล่วงหน้าได้ที่ มูลนิธิพระบรมราชานุสรณ์ พระบาทสมเด็จพระพุทธเลิศหล้านภาลัย ในพระบรมราชูปถัมภ์
สำนักงานมูลนิธิ ร.๒ หอวชิราวุธานุสรณ์ ชั้น ๒ (ในบริเวณหอสมุดแห่งชาติ) ท่าวาสุกรี, โทรศัพท์ : ๐๒-๖๒๘-๗๒๑๗, โทรสาร : ๐๒-๖๒๘-๗๒๑๗

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

http://www.kingrama2found.or.th/

ความเห็นที่: 40  โพสเมื่อ: 28 ม.ค. 54 เวลา: 05:59 น.
มีคำถามเกี่ยวกับอัมพวาก็ฝากไว้นะคะ จะช่วยหาคำตอบมาให้จ้า
ตอบกันออนไลน์ที่กระทู้นี้ค่ะ เพื่อจะได้เป็นประโยชน์กับคนอื่นๆที่สงสัยเหมือนๆกันด้วยจ้า
คุณ: Praew
ความเห็นที่: 41  โพสเมื่อ: 28 ม.ค. 54 เวลา: 15:31 น.
วันที่ 14 กุมภานี้ ตลาดน้ำอัมพวาเปิดหรือเปล่าคะ แล้วจะมีบริการล่องเรือชมหิ่งห้อยในวันธรรมดาหรือเปล่า รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ความเห็นที่: 42  โพสเมื่อ: 28 ม.ค. 54 เวลา: 17:54 น.
ถึงคุณ Prew
วันที่ 14 ตลาดไม่เปิดนะจ้ะ แต่วันธรรมดาก็สามารถชมหิ่งห้อยได้ค่ะ ตีตั๋วที่ตลาดน้ำคนละ 60 บาท ประมาณหกโมงเย็น ซื้อตั๋วไว้ก่อนก็ได้ค่ะ ที่ร้าน "ศรีอัมพวา"ก็ได้ค่ะ
หรือจะเหมาลำ ก็ลำละ 600 บาทจ้า
คุณ: พลอย
ความเห็นที่: 43  โพสเมื่อ: 29 ม.ค. 54 เวลา: 14:36 น.
คืนวันที่ 4 กพ.นี้ ตลาดน้ำอัมพวาเปิดมั้ยคะ วันที่ 5 ที่มีการแสดงโขนด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าเปิดรึป่าว ขอบคุณค่ะ
คุณ: วัฒน์
ความเห็นที่: 44  โพสเมื่อ: 29 ม.ค. 54 เวลา: 23:44 น.
รบกวนถมคุณโอ๋ครับ มีร้านอาหารไหนบ้างท่อัมพวาที่สามารถรับทัวร์ผู้สูงอายุประมาณ ๖๐คน มื้อเช้าและกลางวันได้บ้าง เป็นรายหัวหรือเหมาก็ได้ ขอบคุณครับ
ความเห็นที่: 45  โพสเมื่อ: 30 ม.ค. 54 เวลา: 17:04 น.
ถึงคุณพลอยค่ะ
วันที่ 4 5 และ 6 กุมภาพันธ์ ตลาดน้ำอัมพวาเปิดจ้า

ถึงคุณวัฒน์
อันนี้ไม่ใช่คุณโอ๋นะคะ สำหรับร้านอาหาร ที่อัมพวา หากใกล้ๆตลาดก็ร้านน้องอุ้มค่ะ ถัดมาจากอุทยานร.2 นิดนึงจ้า
คุณ: อภิชาติ
ความเห็นที่: 46  โพสเมื่อ: 31 ม.ค. 54 เวลา: 11:57 น.
สวัสดีครับ พอดีผมอยากพาญาติผู้ใหญ่ไปเที่ยว วัน17 กุมภาพันธ์ ซึ่งวันที่ 18 เป็นวันมาฆบูชา (เนื่องจากเค้ามีเวลาแค่วันเดียวอ่ะครับ)มีเรื่องจะ รบกวนสอบถามดังนี้ครับ

1. ตลาดน้ำและ ส่วนมูลนิธิชัยพัฒนา จะเปิดให้บริการรึป่าว
2. ถ้าอยากชมหิ่งห้อยแต่เวลา ขากลับกลัวจะดึกรอบที่เร็วสุดจะชมได้ประมาณกี่โมงขึ้นอยู่กับความมืดรึป่าวครับแล้วจะประมาณกี่โมง(คืนเดือนหงาย)
3. แหล่งท่องเที่ยวตอนกลางวันที่แนะนำครับ เผอิญว่าส่วนใหฯญ่เป็นสูงอา่ยุ ประมาณ 7-8 คน

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

ความเห็นที่: 47  โพสเมื่อ: 31 ม.ค. 54 เวลา: 13:50 น.
ถึงคุณอภิชาติ
ส่วนของอัมพวาชัยพัฒนา จะมีบางส่วนที่เปิดวันธรรมดานะคะ แต่ไม่ใช่ทั้งหมดค่ะ
ส่วนตลาดน้ำอัมพวาจะมีเฉพาะเสาร์อาทิตย์ วันธรรมดาก็จะเป็นตลาดแบบธรรมชาติที่มีเฉพาะร้านค้าเก่าแก่อัมพวาเปิดอยู่เช่น สมานการค้า เฮงกี่ เป็นต้นค่ะ
ชมหิ่งห้อยรอบแรก หกโมงเย็นค่ะ เหมาลำละ 600 บาทได้ที่บริเวณตลาดน้ำค่ะ
แหล่งท่องเที่ยวสามารถเหมาเรือเที่ยววัดได้ในราคาลำละ 500บาทนะคะ บริเวณตลาดน้ำนั่นแหละค่ะมีให้เหมาจ้า
คุณ: นายเที่ยวจริงๆ
ความเห็นที่: 48  โพสเมื่อ: 31 ม.ค. 54 เวลา: 20:17 น.
สวัสดีครับ
ผมไปเที่ยวกับ ขสมก เที่ยว 9 วัด ที่อัมพวา ไกด์บนรถบอกว่า รถบัสขนาดใหญ่ 40 ที่นั่งทั่วๆ ไปเข้าจอดไม่ได้ในวันเสาร์-อาทิตย์ ยกเว้นรถของ ขสมก เพราะเหตุใดเหรอ
ความเห็นที่: 49  โพสเมื่อ: 1 ก.พ. 54 เวลา: 08:52 น.
ตอบนายเที่ยวจริงๆค่ะ

ที่ไกด์รถขสมก บอกนั้น สถานที่จอดรถหมายถึงบริเวณวัดอัมพวันค่ะ ที่ให้บริการจอดฟรีสำหรับรถยนต์ส่วนบุคคลและรถขสมก. เพราะสถานที่จอดมีจำนวนจำกัด
ส่วนรถบัสทั่วไปก้หาที่จอดเอกชน(เสียเงิน)ได้มากมายหลังตลาดน้ำนะคะ (ถ.ประชาอุทิศ)หรือบริเวณหน้าอุทยานร.2 หรือจะเป็นบริเวณหน้าโรงเจอัมพวา ก็จอดได้จ้า
คุณ: `1
ความเห็นที่: 50  โพสเมื่อ: 1 ก.พ. 54 เวลา: 22:16 น.
ตลาดเปิดวันที่ 3 กุมภา 54 ไม๊อ่ะคะ หยุดได้แค่นี้อ่ะค๊า จะพาที่รักกกไปเที่ยว ><.
ความเห็นที่: 51  โพสเมื่อ: 2 ก.พ. 54 เวลา: 07:46 น.
ถึงคุณ 1
ตลาดน้ำอัมพวาเปิด 4-6 กุมภาพันธ์จ้า
วันที่ 3 ร้านเก่าแก่ของอัมพวาที่เปิดขายทุกวันก็เป็นคนจีนวันนี้ก็จะมักไม่เปิดนะจ้ะเพราะตรุษจีนจ้า
คุณ: กิฟ
ความเห็นที่: 52  โพสเมื่อ: 2 ก.พ. 54 เวลา: 13:30 น.
จะไปอัมพวาต้องไปตั้งแต่กี่โมงค่ะ ไม่ค้างคืนนะแต่อยากเท่วให้เต็มที่
ความเห็นที่: 53  โพสเมื่อ: 2 ก.พ. 54 เวลา: 15:07 น.
ถึงคุณกิ๊ฟ
หากอยากเที่ยวให่เต็มที่ก็ไปแต่เช้าค่ะ
ไปนั่งเรือเที่ยววัดเสียก่อนก็ได้ ตีตั๋วรายคนบริเวณตลาดน้ำคนละ 50 บาทค่ะ
แล้วก็มาเดินเล่นอุทยานร.2 อัมพวาชัยพัฒนานุรักษ์
และเดินเล่นตลาดน้ำ ซึ่งมีทั้งสองฝั่งคลองอัมพวา
ก็พอดีมึด ดูหิ่งห้อยเที่ยวแรก หกโมงเย็น เสร็จก็ประมาณทุ่มครึ่ง ขับรถกลับสบายๆค่ะ
คุณ: nongnoopen
ความเห็นที่: 54  โพสเมื่อ: 7 ก.พ. 54 เวลา: 14:39 น.
โขนกลางแปลงมีแสดงวันไหนถึงวันไหนค่ะ
ความเห็นที่: 55  โพสเมื่อ: 7 ก.พ. 54 เวลา: 15:10 น.
ถึงคุณ nonhnoopen
โขนกลางแปลงณ อุทยานร.2 มีวันที่ 5 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา เพียงวันเดียวค่ะ ต้องรอใหม่ปีหน้าในงานเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระพุทธเลิศหล้านภาลัย ซึ่งจะเป็นวันใดในเดือนกุมภาพันธ์(เป็นเดือนประสูติของพระองค์ท่าน)นั้น ทางมูลนิธิจะแจ้งประชาสัมพันธ์ให้ทราบอีกทีค่ะ แต่สำหรับปีนี้ ไม่มีแล้วนะคะ
คุณ: สาวน้อยร้อยชั่ง
ความเห็นที่: 56  โพสเมื่อ: 17 ก.พ. 54 เวลา: 15:43 น.
อยากไปเที่ยวตลาดน้ำอัมพวา วันศุกร์ค่ะ ช่วงบ่าย และทานอาหารเย็นที่นั่น ควรเดินทางไปถึงซักประมาณกี่โมงค่ะ เพราะไม่ต้องการกลับดึกค่ะ ร้านแนะนำด้วยนะค่ะ ใช้เวลาเดินทางจาก กทม.กี่ชั่วโมง(ขับรถไปเอง)
คุณ: บราวนี่
ความเห็นที่: 57  โพสเมื่อ: 17 ก.พ. 54 เวลา: 16:57 น.
ร้านอาหาร บ้านชมวิว
ดูข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่facebook ร้านอาหารบ้านชมวิว
คุณ: killer
ความเห็นที่: 58  โพสเมื่อ: 23 ก.พ. 54 เวลา: 19:34 น.
- อยากไปเที่ยวอัมพวาแบบไม่ค้างคืนและไม่มีรถส่วนตัวน่ะค่ะ ช่วยแนะนำเรื่องการเดินทางหน่อยนะคะ
- รบกวนแนะนำโปรแกรมสำหรับ one-day trip หน่อยนะคะ และไปติดต่อที่ไหน ยังไงคะ
ความเห็นที่: 59  โพสเมื่อ: 24 ก.พ. 54 เวลา: 17:46 น.
ตอบคุณอ kiler
หากไม่นำรถส่วนตัวมาและไม่ค้างคืน ก็คงนั่งเรือชมหิ่งห้อยไม่ได้นะคะเพราะจะไม่มีรถกลับ
การเดินทางโดยรถตู้ สามารถนั่งรถตู้ได้แถวอนุสาวรีย์ชัย จะมีรถถึงอัมพวาเลยค่ะ
เที่ยว 1 trip ย้อนกลับไปอ่านที่ความคิดเห็นที่ 4 นะคะ
แล้วก็มาเดินตลาดน้ำอัมพวาค่ะ
คุณ: kitty
ความเห็นที่: 60  โพสเมื่อ: 27 ก.พ. 54 เวลา: 11:18 น.
จะไปอัมพวาวันที่ 11-12 นี้ค่ะช่วยแนะนำโฮมสเตที่ไม่ไกลจากตลาดน้ำด้วยนะคร้าขอบคุณค่ะไปกัน 2 คนค่ะ
ความเห็นที่: 61  โพสเมื่อ: 28 ก.พ. 54 เวลา: 13:20 น.
โฮมสเตย์ไม่ไกลตลาดน้ำพอเดินไปได้
เรือนสบาย ใบเฟริน แม่อารมณ์ ริมคลองแสนสบาย ฝนโฮมสเตย์ ฐิโนทัย เอ็นอาร์ ฯลฯ
ลองค้นหาเบอร์โทรจากในเน็ตดูนะคะ
คุณ: กาฟิว
ความเห็นที่: 62  โพสเมื่อ: 1 มี.ค. 54 เวลา: 11:23 น.
อยากรุ้ว่าถ้าจร่ไปอัพวา แต่ม่ได้เอารถส่วนตัวไป จร่ต้องนั่งรถอะไรไปขร๊
ความเห็นที่: 63  โพสเมื่อ: 1 มี.ค. 54 เวลา: 13:17 น.
ถึงคุณกาฟิว
มีรถตู้จากอนุสาวรีย์ไปอัมพวาค่ะ จอดอยู่แถวใต้ทางด่วนพหลโยธินค่ะ
คุณ: ณัฐ
ความเห็นที่: 64  โพสเมื่อ: 3 มี.ค. 54 เวลา: 18:48 น.
ใช้เวลาเดินทางจากหน้าศิลปากรไปอัมพวาโดยไม่นำรถไปเอง จะใช้เวลาเดินทางกี่ชั่วโมงค่ะ ขอบคุนค่ะ
ความเห็นที่: 65  โพสเมื่อ: 4 มี.ค. 54 เวลา: 08:53 น.
ตอบคุณณัฐ
ถ้าเป็นศิลปากร นครปฐม ก็ต้องนั่งรถทัวร์ กรุงเทพ-ดำเนิน ไปลงที่ดำเนิน แล้วต่อรถทัวร์ จากดำเนิน ไปอัมพวาค่ะ คิดว่า ชั่วโมงกว่าก็คงถึง ไม่รวมเวลารอรถนะคะ
ถ้าเป็นศิลปากร ท่าพระจันทร์ ก็นั่งรถตู้หน้าโลตัสปิ่นเกล้า ไปลงแม่กลอง ต่อรถสองแถวสายแม่กลองอัมพวา ไปลงที่ตลาดอัมพวา ก็คงใช้เวลาชั่วโมงครึ่งได้ ไม่รวมเวลารอรถเช่นกันจ้า

เที่ยวให้สนุกนะคะ
คุณ: tud
ความเห็นที่: 66  โพสเมื่อ: 6 มี.ค. 54 เวลา: 11:31 น.

คุณ: tud
ความเห็นที่: 67  โพสเมื่อ: 6 มี.ค. 54 เวลา: 11:34 น.
อยากทราบราคาของอาหาร
คุณ: นัด
ความเห็นที่: 68  โพสเมื่อ: 6 มี.ค. 54 เวลา: 23:21 น.
ช่วงนี้มีหิ่งห้อยมั้ยคะ
คุณ: ออย
ความเห็นที่: 69  โพสเมื่อ: 7 มี.ค. 54 เวลา: 21:30 น.
สวัสดีค่ะ
อยากสอบถามค่ะ
ไปเที่ยวอัมพวา แค่วันเดียวพอมั๊ยคะ หรือ ว่าต้องค้างสักคืน
รบกวนจัดทริปให้ด้วยได้มั๊ยคะ เอาแบบ one day trip ก้อได้ค่ะ อยากไปวันเสาร์นี้ค่ะ ตั้งแต่เช้าจรดเย็นเลยก้อได้ค่ะ ขับรถไปเองค่ะ (จากพระราม 2)
ถ้าจะชมหิ่งห้อยด้วย ฤดูนี้จะมีมั๊ยคะ ต้องค้างคืนหรือเปล่า
ขอบคุณค่ะ
ความเห็นที่: 70  โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 54 เวลา: 14:59 น.
ถึงคุณ tud
ราคาอาหาร ก็แล้วแต่ว่าทานตรงไหนค่ะ หากเป็นหอยทอด ข้าวผัด ผัดไทยในเรือ ก็ 20 บาทค่ะ หอยเชลล์กล่องละ 30 บาท กุ้งจานละ 100บาท ปลากหมึกก็ตั้งแต่ 80-140 บาทต่อตัว(เผาค่ะ)แต่ร้านบนบกก็แล้วแต่ละร้าน และประเภทอของอาหารจ้า

ถึงคุณนัท
ช่วงนี้ก็มีหิ่งห้อยให้เห้นบ้างแต่สู้ช่วงฤดูฝนไม่ได้จ้า

ถึงคุณออย
จะไปพักหรือไม่อันนี้แล้วแต่ตัวผู้ไปเที่ยวค่ะ แต่สถานที่พักเยอะมาก เนื่องจากตลาดน้ำอัมพวาเป็นตลาดบ่ายถึงมึด หากต้องการเดินตลาดให้สนุกก็หาที่พักดีกว่าค่ะไม่ต้องขับรถกลับมึดๆค่ะ
เรื่องทริป เช้าถึงเย็นที่อัมพวา
รองอ่านจากความคิดเห็นด้านบนๆนะคะ เขียนตอบไว้ในรายความคิดเห็นแล้วจ้า
คุณ: Prin
ความเห็นที่: 71  โพสเมื่อ: 10 มี.ค. 54 เวลา: 01:23 น.
อยากได้ที่พักใกล้ๆตลาดและมีร้านอาหารด้วยมีที่ไหนแนะนำบ้างคะ
เป็นแบบห่างตลาด500ม. อะไรแบบนี้ก็ได้นะคะ
ขอบคุนมากๆค่ะ
ความเห็นที่: 72  โพสเมื่อ: 10 มี.ค. 54 เวลา: 13:39 น.
ถึงคุณ Prin
ฐนิชาฌ์ กับเรือนสบาย ติดกับ ร้านอาหารบ้านทองโบราณเลยค่ะ
ส่วนชบาบานฉ่ำ ก็มีร้านอาหารของตนเอง อยู่ในตลาดน้ำอัมพวาแต่ว่าจอดรถคนละฝั่งคลองกับที่พักค่ะ
ความเห็นที่: 73  โพสเมื่อ: 10 มี.ค. 54 เวลา: 15:32 น.
ขอบคุณมากค่ะ
ขอสอบถามอีกนิดค่ะ
ปณาลีกับบ้านตุ่มถ้าพักที่นี่แล้วจะไปตลาดเย็นต้องขับรถไปหรือเปล่าคะ
แล้วถ้าพักใกล้ตลาดหรือในตลาดแต่ไม่มีร้านอาหารมีชื่ออะไรบ้างคะ
ถามหลายข้อนิดนึง รบกวนด้วยนะคะ
ความเห็นที่: 74  โพสเมื่อ: 10 มี.ค. 54 เวลา: 16:56 น.
ตอบคุณ Prin
ปณาลี อยู่ตำบลบางกุ้ง คนละตำบลกับตลาดน้ำอัมพวา
บ้านตุ่ม อยู่ตำบลบ้านปรก ห่างจากตลาดประมาณ 4-5 กิโลเมตร
ในตลาดเลยมีค่ะ บางที่มีที่จอดรถของบ้านพัก บางที่มีที่จอดรถของบ้านพักแต่จอดไกลบ้านพัก บางที่ไม่มีที่จอดรถต้องไปจอดที่สาธารณะ เช็คดีๆก่อนตกลงนะจ้ะ
ยกตัวอย่างเช่น เรือนสบาย ฐณิชาฌ์ บ้านครูปู ริมระเบียง บุปผา สวรรค์พิมาน ชบาบาน เป็นต้นจ้า
ความเห็นที่: 75  โพสเมื่อ: 10 มี.ค. 54 เวลา: 18:37 น.
ขอบคุณมากค่ะ ได้ที่พักแล้วค่ะ
คุณ: เก๋จัง
ความเห็นที่: 76  โพสเมื่อ: 13 มี.ค. 54 เวลา: 22:04 น.
อยากสอบถามว่าช่งหยุดสงกรานต์นี้ตลาดอัมพวาเปิดไหมคะ เพราะทราบมาว่าจะเปิดเฉพาะเสาร์-อาทิตย์ แต่ตั้งใจจะไปวันจันทร์ที่ 11 เมษายน 2554 นี้ เลยไม่แน่ใจว่าตลาดเปิดไหมอ่ะค่ะ
คุณ: นานามิ
ความเห็นที่: 77  โพสเมื่อ: 18 มี.ค. 54 เวลา: 21:35 น.
อยากไปอัมพวาค่ะ จากรังสิตไปยังยังไงคะ ไม่มีรถส่วนตัวค่ะ
คุณ: sassii
ความเห็นที่: 78  โพสเมื่อ: 19 มี.ค. 54 เวลา: 12:12 น.
ช่วงนี้ปิดเทอม วันธรรมดา อัมพวาเปิดรึเปล่าคะ
ความเห็นที่: 79  โพสเมื่อ: 19 มี.ค. 54 เวลา: 17:25 น.
ตอบคุณนานามิ
นั่งรถไปอนุสาวรีย์ มีรถตู้อยู่เซนจูรี่ กับฝั่งพหลโยธินค่ะ
ตอบคุณ sassii
วันธรรมดา ก็เป็นเที่ยวแบบชุมชนนะคะ ส่วนตลาดน้ำอัมพวาจะเปิด ศ ส และ อาทิตย์จ้า
คุณ: nanie
ความเห็นที่: 80  โพสเมื่อ: 20 มี.ค. 54 เวลา: 21:00 น.
อยากไปตลาดน้ำอัมพวาวันที่13 เม.ย. 54 ไม่ทราบว่าเปิดไหมคะ แล้วจะไปได้ไงเริ่มต้นที่เยาวราช(ไม่มีรถส่วนตัว)ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คุณ: ต้อง
ความเห็นที่: 81  โพสเมื่อ: 20 มี.ค. 54 เวลา: 23:42 น.
วันหยุดสงกรานต์ ตั้งใจจะไป แสดงว่าตลาดก็ไม่เปิดเหรอค่ะ เพราะไม่ใช่ เสา-อาทิตย์
ความเห็นที่: 82  โพสเมื่อ: 21 มี.ค. 54 เวลา: 12:01 น.
ตอบคุณ nanie และคุณต้อง
เรื่องการเปิดตลาดน้ำอัมพวาช่วงสงกรานต์ได้สอบถามไปทางเทศบาลตำบลอัมพวา ซึ๋งรับผิดชอบตลาดนั้น แจ้งให้ทราบว่า ตลาดจะเปิดวันที่ 13-17 เมษายน จ้า
ส่วนมาจากเยาวราช ขึ้นรถตู้ที่โลตัสปิ่นเกล้า ไปแม่กลองแล้วต่อรถสองแถวไปอัมพวาจ้า
คุณ: ป้อม
ความเห็นที่: 83  โพสเมื่อ: 21 มี.ค. 54 เวลา: 13:16 น.
วันธรรมดาตลาดเปิดไหมจะไปน่ะ อยากกินกาแฟน้ำมะพร้าวอ่อนแถวคลองนะ สวีทสุด สุด ใครรู้บ้างตลาดเปิดทุกวันไหมคะ
ความเห็นที่: 84  โพสเมื่อ: 21 มี.ค. 54 เวลา: 15:13 น.
ตอบคุณป้อมนะคะ
ตลาดน้ำอัมพวา โดยทั่วไปเปิด ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ค่ะ
แต่หากมีเทศกาลหรือวันพิเศษที่หยุดติดกับเสาร์อาทิตย์ ตลาดก็จะเปิดเช่นกันเช่นสงกรานต์นี้ค่ะ
13-17 เมษายน ตลาดอัมพวาเปิดจ้า
คุณ: TUNG
ความเห็นที่: 85  โพสเมื่อ: 21 มี.ค. 54 เวลา: 21:03 น.
สงกรานต์นี้ตลาดเปิด แล้ว เปิดทั้งวันรึเปล่าค่ะ
ความเห็นที่: 86  โพสเมื่อ: 21 มี.ค. 54 เวลา: 23:34 น.
ขอบคุณค่ะ ปกติไปแต่เสาร์ อาทิตย์ ไปแค่เช้าเย็น ว่าจะไปพักสักหน่อย เลยไม่รู้ว่าวันหยุดยาวๆ เปิดไหม คราวนี้ได้โอกาสซะที
ความเห็นที่: 87  โพสเมื่อ: 22 มี.ค. 54 เวลา: 13:45 น.
ถึงคุณ Tung
ตลาดก็จะเปิดตั้งๆช่วงเที่ยงๆไปจ้า
ถึงคุณ ต้อง
ดีใจด้วยนะคะ เที่ยวอัมพวาให้สนุกจ้าแล้วกลับมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคะ หรือมีอะไรที่ต้องการแนะนำก็ยินดีเป็นสื่อกลางให้ค่ะ
คุณ: ริน
ความเห็นที่: 88  โพสเมื่อ: 24 มี.ค. 54 เวลา: 13:39 น.
วันที่ 17 พฤษภาคม เป็นวันวิสาขบูชา ตลาดเปิดมั๊ยคะ
คุณ: nan@kay
ความเห็นที่: 89  โพสเมื่อ: 24 มี.ค. 54 เวลา: 14:07 น.
เคยไปช่วงเดือน ก.พ.51 และจะไปอีกวันที่ 31เม.ษ.-2พ.ค.54 นี้อะค่ะ แนะนำหน่อยมีเทศการอะไรบ้าง เอารถไปเองค่ะที่พักจองแล้ว เช่นเทศการลิ้นจี่ หอยหลอด ฯลฯ ขอบคุณนะค่ะ
ความเห็นที่: 90  โพสเมื่อ: 24 มี.ค. 54 เวลา: 14:45 น.
ถึงคุณริน
วันที่ 17 พฤษภาคม ตลาดปิดค่ะ
ถึงคุณ nan@kay
31-2 พค54 ก็มีตลาดน้ำอัมพวา ลิ้นจี่ปีนี้ไม่เยอะ กำหนดงานยังไม่ออก หรือหากมีออกมาคาดว่า วันดังกล่าวน่าจะไม่มีงานแล้วนะคะเพราะเป็นปลายเดือนเมษาแล้ว
ความเห็นที่: 91  โพสเมื่อ: 25 มี.ค. 54 เวลา: 07:55 น.
ขอบคุณk. 84 อยากไปเที่ยวมากเลยค่ะ....แล้วเจอกันนะคะ ...
คุณ: ต้อม
ความเห็นที่: 92  โพสเมื่อ: 30 มี.ค. 54 เวลา: 12:12 น.
อยากไปวันที่ 16-17 เมษา ที่ตลาดน้ำเล่นสงกรานต์หรือเปล่าคะ
ความเห็นที่: 93  โพสเมื่อ: 30 มี.ค. 54 เวลา: 14:03 น.
ตอบคุณต้อม
ก็จะเล่นเป็นจุดๆนะคะ ส่วนที่เป็นร้านค้าก็จะไม่เล่นจ้า
ความเห็นที่: 94  โพสเมื่อ: 1 เม.ย. 54 เวลา: 08:31 น.
ช่วยหน่อยถ้าลงรถที่แม่กลองแล้วต่อรถอะไรไปถึงตลาดน้ำอัมพวาเลยจ๊ะ ค่าโดยสารเท่าไกรจ๊ะ.....สายไหนช่วยหน่อยเดินทางคนเดียวนะว่าจะไปตอนสะดวกจ้า.....
ความเห็นที่: 95  โพสเมื่อ: 1 เม.ย. 54 เวลา: 10:56 น.
ถึงคุณป้อม ความเห้นที่ 94
หากลงรถแม่กลองไปอัมพวาได้ดังนี้ค่ะ
1. เรียกตุ๊กๆเลย เหมาไป 100 บาท
2. สองแถวสายแม่กลอง-อัมพวา จอดอยู่หน้าเซเว่นตรงข้ามธนาคารนครหลวงไทย รถจะผ่านตลาดน้ำอัมพวา ค่าโดยสารคนละ 8 บาท
3. รถเมล์ใหญ่สาย แม่กลอง-บางนกแขวก จอดอยู่บริเวณขนส่งจังหวัด รถจะผ่านตลาดน้ำอัมพวา เช่นกันจ้า

มีอะไรสงสัยสอบถามได้ นะคะ ยินดีหาคำตอบมาให้ผู้มาเยือนจ้า
คุณ: a
ความเห็นที่: 96  โพสเมื่อ: 3 เม.ย. 54 เวลา: 21:51 น.
วันหยุดพุธที่ 6 เมษานี้ ตลาดเปิดมั๊ยคะ
ความเห็นที่: 97  โพสเมื่อ: 4 เม.ย. 54 เวลา: 09:06 น.
ตอบคุณ a
ไม่เปิดจ้า แต่จะมีบางร้าน ที่เปิดอยู่ทุกวัน เช่น สมานกานการค้า คือพวกร้านที่อยู่อัมพวามานานๆก่อนมีตลาดน้ำก็จะเปิดปกติค่ะ ไม่คึกคัก อารมณ์สบายๆ ชิวๆ จ้า
ความเห็นที่: 98  โพสเมื่อ: 5 เม.ย. 54 เวลา: 14:07 น.
แนะนำเว็บไซต์หาบ้านพักที่อัมพวา
http://www.amphawatoday.com
http://www.amphawaguide.com
http://www.maeklongtoday.com
http://www.maeklongdee.com
ลองเลือกดูนะคะ
ความเห็นที่: 99  โพสเมื่อ: 7 เม.ย. 54 เวลา: 00:38 น.
ใกล้ได้ไปเที่ยวอัมพาวาแล้ว *0* ไปแล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังน่ะค่ะ อ่อ ต้องลองสอบถามเจ้าของที่พักที่จอง เค้าบอกว่าก่อนถึงเซ้นทรัลปิ่นเกล้า มีรถตู้ไปอัมพาวาด้วยค่ะ ไม่รู้ว่ามีจริงหรือเปล่า ว่าจะลองไปดูถ้าไม่มี ก็คงต้องกลับมาขึ้นที่ โลตัส ปิ่นฯ แทน
คุณ: ป้อม.
ความเห็นที่: 100  โพสเมื่อ: 8 เม.ย. 54 เวลา: 12:55 น.
ขอบคุณมาก k 95 แล้วเจอกันนะ สงกรานต์หยุดยาวนี้ จะแวบไปต่อวัดฝรั่งด้วยจ้า..
คุณ: ตุ๊ก
ความเห็นที่: 101  โพสเมื่อ: 8 เม.ย. 54 เวลา: 22:29 น.

วันที่11เมษายนนี้ค่ะ...ตลาดน้ำเปิดมั้ยค่ะ??
ความเห็นที่: 102  โพสเมื่อ: 9 เม.ย. 54 เวลา: 07:27 น.
เปิดไม่ทั้งตลาดนะคะ เปิดเต็ม 13-17 เมษา จ้า
ความเห็นที่: 103  โพสเมื่อ: 10 เม.ย. 54 เวลา: 00:40 น.
13-14 นี้เจอกันที่อัมพวา น่ะค่ะ
คุณ: nam
ความเห็นที่: 104  โพสเมื่อ: 11 เม.ย. 54 เวลา: 11:07 น.
อยากได้ที่พักราคาถูก และไม่ไกลจากตลาดอัพวา

พอจะมีที่ไหนแนะนำมั้ยคร๊ พักกันชัก 2คน 1 คืนคร๊
ความเห็นที่: 105  โพสเมื่อ: 11 เม.ย. 54 เวลา: 21:10 น.
จะไปอัมพวา 13 เม.ย. 54 ตอนบ่ายมีตลาดน้ำไหมคะ
ความเห็นที่: 106  โพสเมื่อ: 11 เม.ย. 54 เวลา: 21:12 น.
ถึงคุณน้ำ
ที่พักราคาถูก ใกล้ตลาดน้ำ แนะนำ อภิญญานะคะ
ความเห็นที่: 107  โพสเมื่อ: 11 เม.ย. 54 เวลา: 21:13 น.
ตอบคุณตุ๊ก
สงกรานต์นี้ตลาดน้ำอัมพวามี 13-17 เมษายนจ้า
ความเห็นที่: 108  โพสเมื่อ: 11 เม.ย. 54 เวลา: 21:15 น.
ขอบคุณนะคะ กำลังหาคำตอบอยู่เลย
คุณ: son
ความเห็นที่: 109  โพสเมื่อ: 12 เม.ย. 54 เวลา: 02:24 น.
ถานั่งรถไฟไปลงสถานีไหนได้บ้างคะแล้วต้องไหนรถต่ออีกหรือป่าวคะ k.amphawa ขอบคุณมากนะคะ อยากไปมากเลยคะ^^
ความเห็นที่: 110  โพสเมื่อ: 12 เม.ย. 54 เวลา: 07:42 น.
ตอบคุณ son
หากต้องการนั่งรถไฟ ไปขึ้นที่วงเวียนใหญ่ ลงมหาชัย ข้ามเรือฝั่งท่าฉลอม แล้วไปขึ้นรถไฟลงสถานี แม่กลอง
จากแม่กลอง ไปอัมพวา ก็เคยตอบแล้ว จากความเห็นที่ 95 อ่านดูนะจ้ะ คุณ son
ความเห็นที่: 111  โพสเมื่อ: 13 เม.ย. 54 เวลา: 13:01 น.
เมื่อเช้า 13 เมษายน 54ตลาดน้ำอัมพวา ออกรายการ ช่อง 9 ด้วยค่ะ มีใครได้ชมบ้างค่ะ
คุณ: เจ
ความเห็นที่: 112  โพสเมื่อ: 13 เม.ย. 54 เวลา: 18:25 น.
มีรถตู้ไปอัมพวาเปล่าคับ
คุณ: ติ๊ก
ความเห็นที่: 113  โพสเมื่อ: 13 เม.ย. 54 เวลา: 20:19 น.
ไม่ทราบว่าที่ตลาดน้ำอัมพวาเล่นสงกรานต์กันไหมคะ ไม่อยากเปียกน้ำค่ะ ตั้งใจจะไปวันที่ 15 เมษา ค่ะ ควรไปตอนไหนดีคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
ความเห็นที่: 114  โพสเมื่อ: 13 เม.ย. 54 เวลา: 20:36 น.
ถึงคุณเจ
รถตู้มีตั้งหลายคิวนะคะอยู่ที่ว่าคุณอยู่ตรงไหนของกรุงเทพค่ะ
ถึงคุณติ๊ก
ไม่ต้องกลัวเปียกหรอกค่ะ เล่นเป็นโซนๆเท่านั้นเองค่ะ
ความเห็นที่: 115  โพสเมื่อ: 14 เม.ย. 54 เวลา: 19:57 น.
กลับมาแล้วจ้า ขอบอกว่า ตอนเย็นๆ ประมาณ 6 โมงไปคนเยอะมากๆ ส่วนที่กลัวเปียกน้ำ ไม่ต้องกลัวในตลาดไม่มีค่ะ มีเป็นรอบนอกตลาด เริ่มเดินตั้งแต่ บ่ายโมง ได้นั่งเรือไหว้พระ 5 วัด จบด้วยการเดินซื้อของฝากคนนู้น คนนี้ ถึงทุ่มนึง (เมื่อยขามาก) ปกติเวลาไปต้องไม่เคยเดินยาวจนสุดทาง เพราะไปถึงเย็นๆ เดินได้แค่ 1-2 ชม. ก็ต้องรีบกลับ คราวนี้ไปเลยเดินเต็มที่ กลับถึงกทม.โดยเปียกน้ำนิดเดียว (ไม่รู้จะดีใจดีไหม) ไป - กลับรถตู้สะดวกดีค่ะ อ่อ ไปพักที่ เขมิกา รีสอร์ท ก็ไกลจากตลาดฯ ประมาณ 1 กม. กว่าๆ นั่งรถตุ๊กๆ ไปก็ 30 บาท แถมคนขับใจดี ให้เบอร์ไว้โทร. เรียกได้ตลอดด้วย ถ้าต้องการใช้บริการ ร้อนนิดหน่อย แต่ก็โอเคดีค่ะ
คุณ: ส้ม
ความเห็นที่: 116  โพสเมื่อ: 19 เม.ย. 54 เวลา: 20:28 น.

สวัสดีจ่ะ เรามีโอกาสไปเที่ยวอัมพวาเป็นครั้งแรกประทับใจมากเลย แถมยังได้ไปพักบ้านพักเปิดใหม่ที่บ้านคลองสวนฉางโฮมสเตย์ อยู่ใกล้ๆอัมพวา อยู่ในสวนลิ้นจี่เป็นบ้านหลังเดียวเงืยบสงบมากเลย ห้องแอร์ อยู่ติดริมคลอง บรรยากาศดีสุดๆ ราคาก็ถูกแสนถูก เหมาหลังแค่ 1000บาท ถ้า 2 คน น่าจะ 700บาทนะ ต้อนรับเป็นกันเองมากเลย ทุกคนใจดีมาก จึงอยากให้ทุกคนลองไปพักกันดูนะ 087-7683384 หวังว่าทุกคนคงจะถูกใจแบบเรานะ
คุณ: Jumping
ความเห็นที่: 117  โพสเมื่อ: 20 เม.ย. 54 เวลา: 09:59 น.
วันที่ 5 พค. 54 ตลาดน้ำอัมพวาเปิดป่ะค่ะ
คุณ: Praew
ความเห็นที่: 118  โพสเมื่อ: 20 เม.ย. 54 เวลา: 10:43 น.
ช่วงนี้มีอร่ายน่าสนใจบ้างเอ๋ย
คุณ: กุ้ง
ความเห็นที่: 119  โพสเมื่อ: 20 เม.ย. 54 เวลา: 15:33 น.
ถ้าไปวันพฤหัสฯ 28 เม.ย. จะพอมีของให้ซื้อบ้างมั๊ยครับ

คุณ: นน
ความเห็นที่: 120  โพสเมื่อ: 20 เม.ย. 54 เวลา: 19:05 น.
ความเห็น 116 บ้านแบบนี้เนี้ยนะคะให้ลูกค้าพัก????
คล้ายๆกับบ้านพักคนงานแถวกรุงเทพเลยค่ะ
งง งง จัง แบบนี้ก็เปิดให้พักแล้วหรือนี้
เฮ้อ
ความเห็นที่: 121  โพสเมื่อ: 20 เม.ย. 54 เวลา: 21:03 น.
ถึงคุณ jumping ความเห็นที่ 117
วันที่ 5 พค เป็นวันพฤหัสที่หยุดต่อเนื่องตลาดจะมีเปิดบางส่วนนะคะ
ถึงคุณ praew ความเห็นที่ 118
ช่วงนี้ก็มีลิ้นจี่ค่ะ จะออกเฉพาะเดือนนี้เท่านั้นนะคะ
ถึงคุณ กุ้ง ความเห็นที่ 119
วันที่ 28 เมษา เป็นวันพฤหัสธรรมดาไม่มีตลาดน้ำนะคะ หากเที่ยวก็เที่ยวอัมพวาแบบชุมชน หาอ่านรายละเอียดตามความเห็นด้านบนๆนะคะ
คุณ: แม่ลูกหนึ่ง
ความเห็นที่: 122  โพสเมื่อ: 21 เม.ย. 54 เวลา: 11:57 น.
วันที่ 2 พ.ค.อัมพวาเปิดไหมค่ะ อยากพาลูกไปเดินเที่ยวนะค่ะ แล้วถ้าวันศุกร์ล่ะค่ะ ตลาดจะเปิดไหมค่ะ
ความเห็นที่: 123  โพสเมื่อ: 21 เม.ย. 54 เวลา: 14:03 น.
ถึงคุณแม่ลูกหนึ่ง
วันศุกร์ เปิดแน่นอนค่ะ
ส่วนวันที่ 2 พค เป็นวันหยุดต่อเนื่องตลาดจะเปิดบางส่วนนะคะ
คุณ: แนน
ความเห็นที่: 124  โพสเมื่อ: 22 เม.ย. 54 เวลา: 21:03 น.
อยากทราบว่าวันที่1-2 พ.ค.ตลาดเปิดไหมค่ะ อยากจะไปพักค้างคืนค่ะ
คุณ: ร้านปั่นรัก
ความเห็นที่: 125  โพสเมื่อ: 23 เม.ย. 54 เวลา: 00:09 น.
เดินเล่นถนนคนเดินริมคลองอัมพวา อย่าลืมมาถ่ายรูป เท่ร้านปั่นรักนะ 3 ใบ ร้อย จร้า
คุณ: โมโม
ความเห็นที่: 126  โพสเมื่อ: 23 เม.ย. 54 เวลา: 03:34 น.
ขอสอบถามคะ

คืออยากพักที่ ณ ปลายโพงพางคะ แต่ไม่มีรถนะคะ
1 ถ้านั่งรถตู้ต้องลงที่ไหนคะ
2 ไกลกับตลาดน้ำมากไม๊คะ และจะเดินทางไปตลาดน้ำยังไงคะ

เผอิญชอบที่พักมากเรยคะ รยกวนหน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ
ความเห็นที่: 127  โพสเมื่อ: 23 เม.ย. 54 เวลา: 09:37 น.
สวัสดีค่ะคุณโมโม
ก่อนอื่นแนะนำว่า โทรไปถามทางที่พักก่อนนะคะ ว่าไม่มีรถจะเดินทางอย่างไร ไปตลาดน้ำอย่างไร มีรถรับส่งหรือไม่ ฟรีหรือมีค่าใช้จ่าย เพราะที่พักบางแห่งก็มีบริการรับส่งให้ตลาดน้ำ เพียงแต่จะฟรีหรือมีค่าใช้จ่ายค่ะ
สำหรับรถตุ๊กๆที่อัมพวา ต้องโทรเรียกเอาค่ะ ไม่มีคิวเป็นจิจะ ค่ะ
ความเห็นที่: 128  โพสเมื่อ: 23 เม.ย. 54 เวลา: 09:38 น.
แจ้งให้ทราบนะคะ
29เมษา-2 พค 54 ตลาดน้ำอัมพวา เปิดนะคะ
คุณ: โบวื
ความเห็นที่: 129  โพสเมื่อ: 25 เม.ย. 54 เวลา: 22:04 น.
นั่งรถตู้จากอนุสาวรีย์ชัยฯถึงอัมพวากี่ชั่วโมง
คุณ: มิกกี้
ความเห็นที่: 130  โพสเมื่อ: 26 เม.ย. 54 เวลา: 11:24 น.
อยากทราบว่าวันที่ 1-2 และ 5 พฤษภาคม ตลาดน้ำอัมพวาเปิดหรือเปล่าคะ
ความเห็นที่: 131  โพสเมื่อ: 26 เม.ย. 54 เวลา: 12:43 น.
ตอบคุณ โบวี ความเห็น 129
จากอนุสาวรีย์ไปอัมพวาประมาณ ชั่วโมงกว่านิดๆเท่านั้นจ้า
ตอบคุณมิกกี้ ความเห็น 130
วันที่ถามเปิดทุกวันนะคะ
ความเห็นที่: 132  โพสเมื่อ: 27 เม.ย. 54 เวลา: 06:59 น.
k.อัมพวา ถ้าไปจาก กทม. นั่งรถสายไหนที่เป็นรถตู้ตรงไปผ่านตลาดน้ำอัมพวานะจ๊ะ วานบอกหน่อยถ้ารู้ต้นสายใน กทม. จอดตรงไหนวานบอกหน่อยนะจ๊ะ อยากไปจัง....
ความเห็นที่: 133  โพสเมื่อ: 27 เม.ย. 54 เวลา: 07:21 น.
คุณป้อม เคยถามแล้วนี่ค่ะ ตอบไปเมื่อ ความเห็น 95
รถตู้ที่จะไปจอดอัมพวาเลยก็
อนุสาวรีย์ ตรงทางด่วนพหลโยธิน ค่ะ สุดสายดำเนิน
แต่จะเข้าไปส่งให้ที่อัมพวาค่ะ
คุณ: ยุ
ความเห็นที่: 134  โพสเมื่อ: 27 เม.ย. 54 เวลา: 16:59 น.
16 17 พฤษภา นี้ ที่หยุดยาวต่อเนื่อง ตลาดเปิดหรือเปล่าครับ
คุณ: ยุ
ความเห็นที่: 135  โพสเมื่อ: 27 เม.ย. 54 เวลา: 17:09 น.
อีกคำถามนะครับ สมมติว่าถ้าปิด จะยังมีเรือเหมาสำหรับเที่ยวชมคลอง ไหว้พระหรือเปล่าครับ
ความเห็นที่: 136  โพสเมื่อ: 28 เม.ย. 54 เวลา: 17:23 น.
ตอบคุณยุ
หากหยุดยาวต่อเนื่องตลาดจะเปิดค่ะ แต่ไม่หมดนะคะเปิดบางส่วนค่ะ
ชมวัด ชมหิ่งห้อย ดูได้ทุกวันแต่เป็นเรือเหมานะคะ สามารถติดต่อได้บริเวณท่าเรือแถวตลาดน้ำได้เลยค่ะ
คุณ: แก้ม
ความเห็นที่: 137  โพสเมื่อ: 28 เม.ย. 54 เวลา: 18:46 น.
วันที่1 -2 พฤษภาคมนี้ เปิดไหมค่ะ
ความเห็นที่: 138  โพสเมื่อ: 28 เม.ย. 54 เวลา: 19:53 น.
ถึงคุณแก้ม
เรื่องตลาดน้ำเปิดหรือไม่ ตอบไปแล้วที่ความเห้น 128 จ้า
คุณ: SoM
ความเห็นที่: 139  โพสเมื่อ: 28 เม.ย. 54 เวลา: 22:52 น.
อยากทราบเรื่องเรือชมวัดค่ะ จะไปวันเสาร์ค่ะ เรือมีแต่แบบเหมาหรือว่าตีตั๋วเปนคนก็มีค่ะ
คุณ: ตาล
ความเห็นที่: 140  โพสเมื่อ: 28 เม.ย. 54 เวลา: 23:28 น.
อยากทราบช่วงหยุดยาวสี่วัน 14-17 พค.นี้ตลาดน้ำเปิดทุกวันไหมคะ มีโปรแกรมจะไปวันที่ 16 น่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
ความเห็นที่: 141  โพสเมื่อ: 29 เม.ย. 54 เวลา: 07:09 น.
ถึงคุณ som
วันเสาร์มีเรือตีตั๋วนะคะคนละ 50 บาท ท่าเรือแถวตลาดน้ำค่ะ
ถึงคุณ ตาล
วันที่หยุดกันต่อเนื่องก็จะมีตลาดค่ะ แต่อาจจะเปิดบางส่วน ไม่เท่ากับวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์นะคะแต่ก็จะเปิดเยอะกว่าวันธรรมดาๆที่ไม่ใช่วันหยุดนะจ้ะ
คุณ: แก้ม
ความเห็นที่: 142  โพสเมื่อ: 29 เม.ย. 54 เวลา: 10:30 น.
ค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: Kib
ความเห็นที่: 143  โพสเมื่อ: 29 เม.ย. 54 เวลา: 12:59 น.
อยู่มหาชัยค่ะ
แต่อยากไปตลาดน้ำอัมพวา
ไม่รู้ว่าจะต้องนั่งรถไปยังงัยบ้างคะ
ขอละเอียดเลยได้ไหม
เพราะนั่งรถคนเดียวไม่ค่อยเป็นค่ะ
คุณ: จี
ความเห็นที่: 144  โพสเมื่อ: 30 เม.ย. 54 เวลา: 07:32 น.
ช่วงนี้ ห้องพักเกือบจะเต็ม มีห้องพักแนะนำรึเปล่าคะ
โทรไปสอบถามเต็มหมดเลย แนะนำหน่อยนะคะ
ไปคนเดียวคะ
ความเห็นที่: 145  โพสเมื่อ: 30 เม.ย. 54 เวลา: 11:19 น.
ถึงคุณkib
จากมหาชัย มันมีรถตู้จากไบเทคบางนา มาแม่กลอง เข้าตลาดมหาชัย(ตัวเมืองสมุทรสาคร) ก็นั่งมาแม่กลองแล้วมาต่อรถมาอัมพวานะคะ
หรือจะเป็นพวกรถด่วน 99 แม่กลอง รถพวกนี้จะวิ่งจากหมอชิด เข้าตัวเมืองสมุทรสาคร และสุดสายที่แม่กลอง แล้วมาต่อรถไปอัมพวาค่ะ
ถึงคุณจี
เรื่องห้องพัก ต้องขอโทษ ที่ amphawa@now ไม่ขอแนะนำนะคะ ขยันโทรนิดนึงค่ะ ที่พักมีหลากหลายราคา หลากหลายบรรยากาศ เกือบ 500 ที่ค่ะ ลองเลือกดูตามชอบนะคะ

เห็นมีมาโพสท์ไว้ในกระทู้นี้ amphawa@now ไม่ได้เป็นคนแนะนำนะคะ
คุณ: may
ความเห็นที่: 146  โพสเมื่อ: 1 พ.ค. 54 เวลา: 08:46 น.
รถตู้จากสาวรีย์มีตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง
และรถกลับมีตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงคะ
ความเห็นที่: 147  โพสเมื่อ: 1 พ.ค. 54 เวลา: 09:40 น.
คุณmay
เสาร์ อาทิตย์มีแต่เช้าเลยค่ะ
ส่วนกลับจากอัมพวา หมดตอนทุ่มนึงจ้า
คุณ: กะโล๋เป๋
ความเห็นที่: 148  โพสเมื่อ: 1 พ.ค. 54 เวลา: 10:08 น.
วันนี้อัมพวาเปิดมั้ยคับ มีฝนตกป่าวอ่ะ
คุณ: Pao
ความเห็นที่: 149  โพสเมื่อ: 1 พ.ค. 54 เวลา: 13:15 น.
พรุ้งนี้ จันทร์ที่ 2 พ.ค. ตลาดน้ำเปิดเปล่าคะ
คุณ: Pao
ความเห็นที่: 150  โพสเมื่อ: 1 พ.ค. 54 เวลา: 13:41 น.
พรุ้งนี้ จันทร์ที่ 2 พ.ค. ตลาดน้ำเปิดเปล่าคะ
คุณ: เน
ความเห็นที่: 151  โพสเมื่อ: 1 พ.ค. 54 เวลา: 17:25 น.
เย็นวันที่ 4 นี้ อัมพวาเปิดไหมครับ (วันที่ 5 วันหยุด)
ความเห็นที่: 152  โพสเมื่อ: 1 พ.ค. 54 เวลา: 22:04 น.

ต้องเอารูปที่พัก แถวๆ อัมพาวาที่ไปพักมาลงให้ดูค่ะ
ความเห็นที่: 153  โพสเมื่อ: 1 พ.ค. 54 เวลา: 22:07 น.

ถ้าไปอัมพวากัน อย่าลืมไปไหว้หลวงพ่อ ที่วัดบางกุ้งน่ะค่ะ
ความเห็นที่: 154  โพสเมื่อ: 2 พ.ค. 54 เวลา: 13:35 น.
ถึงคุณเน
วันที่ 4 พค ตลาดไม่เปิดนะคะ
ถึงคุณต้อง
ขอบคุณสำหรับรูปจ้า
คุณ: M
ความเห็นที่: 155  โพสเมื่อ: 2 พ.ค. 54 เวลา: 18:47 น.
อยากถามว่า วันหยุดวันนี้ ตลาดน้ำอัมพาวา เปิดรึป่าวคับ
ความเห็นที่: 156  โพสเมื่อ: 2 พ.ค. 54 เวลา: 18:50 น.
อยากถามว่า วันหยุดวันนี้ ตลาดน้ำอัมพาวา เปิดรึป่าวคับ
รอคำตอบอยู่นะคับ
ความเห็นที่: 157  โพสเมื่อ: 2 พ.ค. 54 เวลา: 20:39 น.
ตลาดเปิด 5-8 พฤษภาคม
วันที่ 5 อาจไม่ได้เปิดทั้งตลาด แต่ก็เยอะกว่าวันธรรมดาทั่วไปค่ะ
คุณ: มะขาม
ความเห็นที่: 158  โพสเมื่อ: 3 พ.ค. 54 เวลา: 07:47 น.
อยากทราบว่าตลาดน้ำเปิดเวลาอะไรวันหยุดยาว 13-17 พ.ค. 54 มีทุกวันหยุดไหม...
คุณ: b
ความเห็นที่: 159  โพสเมื่อ: 4 พ.ค. 54 เวลา: 12:58 น.
พรุ่งนี้ไปอัพวา จะไปนอนที่ไหนดีคะ แนะนำหน่อยค่ะ ไป1คืน มีเด็กไปด้วย
คุณ: สาดโสด
ความเห็นที่: 160  โพสเมื่อ: 5 พ.ค. 54 เวลา: 19:44 น.
อยากทราบว่า วันที่ 15-16 พ.ค. ตลาดเปิดไหมค่ะ มีอะไรให้เท่วบ้าง แล้วก็มีที่พักที่ไหนแนะนำไหมค่ะ
คุณ: เมย์
ความเห็นที่: 161  โพสเมื่อ: 6 พ.ค. 54 เวลา: 13:36 น.
บ้านอยุ่พุทธมณฑลสาย5 แต่ไม่มีรถไปอัมพวา
นั่งรถไรไปได้บ้างค่ะ ถึงจะสะดวก
คุณ: เอ๋
ความเห็นที่: 162  โพสเมื่อ: 7 พ.ค. 54 เวลา: 14:30 น.

ถึงคุณ สาดโสดคะ
ตลาดน้ำเปิดตั้งแต่วันที่ 13-17 พ.ค.เลยคะเพราะเป็นวันหยุดยาว ถ้าสนใจที่พักในสวนมีบรรยากาศล่องน้ำไหลผ่านหน้าบ้าน เฟอร์นิเจอร์ครบติดแอร์ราคากันเอง ห่างจากตลาด 300 เมตร โทรหารเอ๋นะคะ 0894869787
คุณ: เอ๋
ความเห็นที่: 163  โพสเมื่อ: 7 พ.ค. 54 เวลา: 14:47 น.
คุณเมย์
คงต้องนั่งรถมาขึ้นรถตู้ที่สายใต้ใหม่อะคะ จะมีรถจอดอยู่ในสายใต้ น่าจะเป็นจุดที่ใกล้ทีสุดแล้วคะ
คุณ: เป้
ความเห็นที่: 164  โพสเมื่อ: 9 พ.ค. 54 เวลา: 21:35 น.
ผมกะจะเที่ยวอัมพวาไปเช้า-เย็นกลับ ในวันธรรมดา มีสถานที่ท่องเที่ยวมีอยู่ละแวกนั้นแนะนำมั้ยคับ แล้ววันธรรมดามีเรือบริการพาไปไหว้พระที่วัดปะคับ :)
คุณ: จ๊ะจ๋า
ความเห็นที่: 165  โพสเมื่อ: 10 พ.ค. 54 เวลา: 02:45 น.
คุณเอ๋ ขอบคุณข้อมูลดีๆนะค่ะ
ความเห็นที่: 166  โพสเมื่อ: 10 พ.ค. 54 เวลา: 14:28 น.
ถึงคุณมะขามและผู้ต้องการทราบทุกท่านค่ะ
วันที่ 13-17 พค มีตลาดน้ำอัมพวานะคะ

ถึงคุณ B คห 159 และคุณสาดโสด คห 160ค่ะ
ต้องขอโทษนะคะที่ amphawa@now ไม่ขอแนะนำที่พักและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับความเห็นที่มีคนเข้ามาแนะนำที่พัก ในกระทู้ของ amphawa@now นะคะ เนื่องจากอัมพวามีที่พักมากมาย 400-500 ที่ได้ค่ะ แล้วแต่บรรยากาศ ราคา และความชอบของแต่ละคนค่ะ ซึ่งสามารถหาข้อมูลได้จากกูเกิ้ล นะคะ

ถึงคุณเมย์ คห 161
นั่งรถทัวร์จากสายใต้ใหม่ ก็ได้ค่ะ หรือรถตู้แถวเซ้นปิ่น หรือโลตัสปิ่นเกล้า(ลงแม่กลองแล้วต่อรถไปอัมพวาอีกทีค่ะ)

ถึงคุณเป้ คห 164
เที่ยวอัมพวา วันธรรมดา จะเป็นลักษณะเที่ยววิถีชุมชนนะคะ
สถานที่เที่ยวต่างๆจะเปิดยกเว้น ตลาดน้ำอัมพวานะค
หากต้องการนั่งเรือเที่ยววัด จะเป็นเรือเหมาคะ ลำละ 500 บาทจ้า

ย้ำอีกครั้ง amphawa@now ไม่ขอตอบคำถามเรื่องแนะนำที่พัก และไม่มีส่วนในการแนะนำที่พักใดๆในกระทู้นี้นะคะ ตามเหตุผลที่กล่าวไว้ข้างบนค่ะ
คุณ: ตอง555
ความเห็นที่: 167  โพสเมื่อ: 11 พ.ค. 54 เวลา: 08:43 น.
สบาย สบาย วันหยุดยาวนี้ได้ไปแน่นอนแม้ว....
คุณ: Noina
ความเห็นที่: 168  โพสเมื่อ: 11 พ.ค. 54 เวลา: 12:52 น.
จะไปพรุ่งนี้ค่ะ ตลาดไม่เปิด แต่ร้านค้าที่อยู่ริมคลองเปิดใช่ไหมคะ หรือว่าเปิดบางร้านคะ
ความเห็นที่: 169  โพสเมื่อ: 11 พ.ค. 54 เวลา: 16:37 น.
วันที่ 12 พค เปิดบางร้านเท่านั้นนะคะ คุณ Noina
คุณ: ไม่เคยไป
ความเห็นที่: 170  โพสเมื่อ: 12 พ.ค. 54 เวลา: 20:45 น.
จะเดินทางไปวันที่13พ.ค นี้มีที่ไหนแนะนำให้บ้างคะ(เดินทางไปจะแวะเที่ยวตามทางด้วยไม่ทราบว่าระยะทางก่อนถึงอัมพวามีที่ไหนแนะนำให้แวะเที่ยวบ้าง)
ความเห็นที่: 171  โพสเมื่อ: 14 พ.ค. 54 เวลา: 05:32 น.
ขอโทษคุณ ไม่เคยไป ด้วยนะคะ เข้ามาตอบช้า อะคะ
คุณ: PP
ความเห็นที่: 172  โพสเมื่อ: 15 พ.ค. 54 เวลา: 10:02 น.
วันจันทร์ที่ 16 พ.ค.นี้ ตลาดน้ำอัมพวาเปิดทุกร้านเหมือนวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ มั้ยค่ะ
ช่วยตอบด่วนด้วยค่ะ จะไปพรุ่งนี้แล้ว^^
คุณ: dddd
ความเห็นที่: 173  โพสเมื่อ: 15 พ.ค. 54 เวลา: 11:35 น.
อยากทราบว่าวันนี้ตลาดอัมพวาฝนจะตกไหม ถ้าฝนตกจะมีของขายเหมือนเดิมไหมค่ะ
คุณ: น้ำตาล
ความเห็นที่: 174  โพสเมื่อ: 16 พ.ค. 54 เวลา: 14:10 น.
วันนี้ตลาดน้ำอัมพวา เปิดไหมค่ะ
ความเห็นที่: 175  โพสเมื่อ: 16 พ.ค. 54 เวลา: 19:18 น.
แจ้งไปตามความเห็นด้านบนๆนะคะ คุณน้ำตาล
คุณ: แต๋ง บางนกแขวก
ความเห็นที่: 176  โพสเมื่อ: 17 พ.ค. 54 เวลา: 06:35 น.
อยากทราบว่า มีนโยบายเกี่ยวกับสิ่งแวดล้อมที่กำลังเสื่อมโทรมลงหรือไม่ครับ และถึงเวลาหรือยังที่เราควรจะต้องควบคุมการเติบโตที่เร็วหมายถึงการขยายตัวของ รีสอร์ท และสุดท้าย อัมพวา กำลังเจริญไปในทิศทางใด เชิงอนุรักษ์ เชิงนิเวศน์ ฯลฯ ครับ
ความเห็นที่: 177  โพสเมื่อ: 17 พ.ค. 54 เวลา: 08:28 น.
ถึงคุณ แต๋ง บางนกแขวก
amphawa@now เป็นเพียงบุคคลหนึ่ง ที่เป็นคนอัมพวานะคะ ไม่สามารถที่จะกำหนดนโยบาย แบบองค์รวม ได้ ที่ให้ความเห็นในกระทู้นี้ก็เพื่อให้ผู้ที่สนใจ ในอัมพวา และมีข้อสงสัย พอที่จะสามารถคลาย ความสงสัย หรือคำถามที่อยากรู้ได้

คำถามที่คุณแต๋งถาม บางนกแขวก ความเห็นที่ 176 คงต้องไปถามเทศบาลตำบลอัมพวา หรือนายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลอัมพวา ตามเบอร์โทรนี้นะคะ 034-751359

คุณ: เทพบุตร
ความเห็นที่: 178  โพสเมื่อ: 19 พ.ค. 54 เวลา: 01:32 น.
คือผมอยากไปเที่ยวอัมพวากับแฟนสองคนอ่ะครับ ยังหาที่พักไม่ได้เลยเอาเเบบชิวๆราคาไม่ีเเพง ไม่ชอบเป็นรีสอนร์อ่ะครับ
พอจะมีที่เเนะนำมั้งป่ะครับ ไปสองวันหนึ่งคืนอ่ะครับ
ความเห็นที่: 179  โพสเมื่อ: 19 พ.ค. 54 เวลา: 17:36 น.
อะไรที่ไม่เกี่ยวกับข้อสงสัยอัมพวา รบกวน ยกเว้นที่กระทู้นี้นะคะ ไม่มีใครอ่านหรอกจ้า คุณแน๊ท
คุณ: เล็ก
ความเห็นที่: 180  โพสเมื่อ: 20 พ.ค. 54 เวลา: 22:40 น.
จากอัมพวาจะมานครปฐมโยรถส่วนตัวต้องมาทางไหนคะ
ความเห็นที่: 181  โพสเมื่อ: 21 พ.ค. 54 เวลา: 15:11 น.
ถึงคุณเล็ก คห 181
จากอัมพวาวิ่งตรงมาทางดำเนินสะดวก ผ่านบางแพแล้วเลี้ยวขวา ตรงแยกบางแพตรงมาเลื่อยๆก็ถึงตัวเมืองนครปฐมแล้วจ้า
คุณ: โอ๋
ความเห็นที่: 182  โพสเมื่อ: 2 มิ.ย. 54 เวลา: 14:11 น.
อยากไปล่องเรือ ชมหิ่งห้อยค่ะ ถ้าไปช่วงนี้ จะได้เห็นหิ่งห้อยไหมคะ รบกวนตอบคำถามด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คุณ: บอมเบย์
ความเห็นที่: 183  โพสเมื่อ: 2 มิ.ย. 54 เวลา: 14:44 น.
ว่าจะไปเที่ยวที่อัมพวาช่วงหยุดยาว พอดีดูในเว็บที่พักและรีสอร์ท สนใจที่พักที่หนึ่ง ชื่อเรือนไม้ชายคลองพอจะรู้จักมั๊ย ถ้าเดินทางจากตลาดน้ำอัมพวาไปที่เรือนไม้ชายคลองไกลมากมั๊ยและขึ้นรถอะไรได้บ้าง
แบบว่าไปเที่ยวแบบลุยไม่ได้เอารถส่วนตัวไปอ่ะคับ
ถ้าทราบรบกวนตอบด้วยนะคับ ขอบคุณคับ
คุณ: โอ๋
ความเห็นที่: 184  โพสเมื่อ: 2 มิ.ย. 54 เวลา: 14:56 น.
"เรือนไม้ชายคลอง" บริการบ้านพักอัมพวาและ โฮมสเตย์อัมพวา เป็นห้องส่วนตัว อยู่ในเรือนไทยหลังใหญ่

และแบบรีสอร์ทเป็นบ้านหลังเดี่ยว มีการออกแบบที่อยู่ท่ามกลางธรรมชาติที่ร่มรื่น เดินทางสะดวก

อาหารอร่อย ล่องเรือชมธรรมชาติ ชมหิ่งห้อย บรรยากาศเป็นกันเอง เรือนไม้ชายคลองอยุ่ใกล้ตลาดน้ำอัมพวา

อุทยานร. 2 และที่สำคัญต่างๆในจังหวัดสมุทรสงคราม เหมาะสำหรับพักผ่อนของท่านและครอบครัว

โทร. 085-4258648,087-0094423
(น่าสนใจดีนะคะคุณบอมเบย์ หาที่พักอยู่เหมือนกันค่ะ)

ความเห็นที่: 185  โพสเมื่อ: 4 มิ.ย. 54 เวลา: 18:40 น.
คับคุนโอ๋ น่าสนจัยดีน่าปัยนอนพักผ่อน แต่อยากทราบเพิ่มอ่ะคับว่ามีรถอะรัยบ้างที่เราจะขึ้นจากที่พักเรือนไม้ชายคลองไปตลาดน้ำอัมพวาแล้วจากตลาดกลับมาที่พัก ถ้าคัยทราบหรือว่าเคยปัยแบบกรณีนี้ช่วยตอบหน่อยนะคับจะ ขอบคุณมากเลย (แบบว่าไม่ได้เอารถส่วนตัวไปอ่ะคับ)
ความเห็นที่: 186  โพสเมื่อ: 6 มิ.ย. 54 เวลา: 10:51 น.
ถึงคุณโอ๋ และคุณบอมเบย์ค่ะ
ต้องขอโทษที่ กระทู้ของ amphawa@now ไม่มีส่วนในการมสนับสนุนให้พักบ้านใดนะคะ เนื่องจากที่อัมพวามีที่พักมากมายทั้งโฮมสเตย์และรีสอร์ท
สำหรับเรือนไม้ชายคลองนั้น ระยะทางจะห่างจากตลาดน้ำอัมพวา โดยประมาณ 6 กิโลเมตรค่ะ
เรื่องรีสอร์ทที่ไกลตลาดน้ำออกไป บางรีสอร์ทก็จะมีบริการเรือหรือรถมาตลาดน้ำอัมพวาฟรี บางรีสอร์ทก็คิดค่าใช้จ่าย ตั้งแต่ 100 บาทขึ้นไป
ข้อแนะนำก็คือสนใจที่ใด โทรไปถามเค้าเลยนะคะว่าเค้ามีบริการอะไรบ้างค่ะ

และamphawa@now ย้ำอีกครั้งนะคะ ว่าไม่มีส่วนในการแนะนำรีสอร์ทหรือโฮมสเตย์ใด ในกระทู้นี้ค่ะ
หรือหากต้องการทราบว่าที่ใดดีไม่ดี โปรดตั้งกระทู้ใหม่นะจ้ะ..จุ๊บ จุ๊บ
ความเห็นที่: 187  โพสเมื่อ: 7 มิ.ย. 54 เวลา: 09:33 น.
ขอบคุณคับ คุณ amphawa@now สำหรับคำแนะนำ และไม่ทราบจริงๆคับว่ากระทู้นี้ไม่มีการสนับสนุนเรื่องที่พักอ่ะคับ...พอจะเข้าจัยคับ ต้องขอโทษด้วยนะคับ
คุณ: น้ำหอม
ความเห็นที่: 188  โพสเมื่อ: 7 มิ.ย. 54 เวลา: 15:04 น.
อยากทราบว่า ที่อัมพวา ยังพอจะมีที่ให้เช่าขายของอีกมั้งมั้ยค่ะ พอดีทำเสื้อขายค่ะ แล้วก้อมีโปรเจคที่ทำลายเสื้อเกี่ยวกับอัมพวาด้วย เลยอยากลองเอาไปขายดูอ่าคร้า ไม่อยากเก็บลายเอาไว้เฉยๆ
ความเห็นที่: 189  โพสเมื่อ: 7 มิ.ย. 54 เวลา: 19:39 น.
ตอบคุณ น้ำหอม ความเห็นที่ 189
ที่เช่าขายของ ก็เป็นของเอกชนหมดค่ะ ไม่ใช่ของรัฐ
สนใจร้านไหน หรือหน้าร้านไหน ก็ไปติดต่อเอาได้เลยนะคะ
เพราะที่อัมพวา มีร้านขายเสื้อ เยอะมากๆ
ทั้งคนอัมพวาเอง และแม่ค้าต่างถิ่น
ลวดลายมากมาย ให้เลือกซื้อ เลือกใส่
ไปดูสถานที่จริง แล้วมาพิจารณาดีกว่าค่ะ
คุณ: nongfay
ความเห็นที่: 190  โพสเมื่อ: 14 มิ.ย. 54 เวลา: 11:45 น.
สรุปแล้วตลาดน้ำอัมพวาเปิดทุกวันไหมค่ะ..งงค่ะ เพราะเท่าที่อ่านกระทู้เหมือนจะเปิดเฉพาะเทศกาลหรอค่ะ
ช่วยตอบด้วยนะค่ะ จะได้ไม่ไปเสียเที่ยวค่ะ...
ขอบคุณค่ะ
ความเห็นที่: 191  โพสเมื่อ: 14 มิ.ย. 54 เวลา: 21:27 น.
ตอบคุณ nongfay คห191
เรื่องตลาดน้ำอัมพวา
โดยทั่วไปจะเปิดเฉพาะ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ นะคะ
แต่หากมีช่วงเทศกาลต่อเนื่อง ที่ติดกับศุกร์ หรืออาทิตย์ ก็จะเปิดต่อเนื่องนะคะ
แต่หากเป็นวันหยุดที่คั้นกลางระหว่างสัปดาห์เช่นวันหยุดนักขัตฤกษ์ในวันอังคาร ตลาดก็จะไม่เปิด
เคลียร์ไม่ค่ะ ไม่งง แล้วนะคะ

สำหรับวันธรรมดา ตลาดอัมพวา ก็เป็นตลาดแบบชุมชนค่ะ มีบางร้านที่ค้าขายกันมานาน ก็เปิด แต่ไม่ใช่เปิดแบบวันที่มีตลาดน้ำนะคะ
ความเห็นที่: 192  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 54 เวลา: 11:58 น.
ถ้าเหมาเรือทำบุญ 9 วัน ก็คิดที่500 ใช่ไมค่ะ และวันเสาร์ที่2/7/54 นี้ อัมพวามีตลาดน้ำตามปกติใช่ไมค่ะ
ความเห็นที่: 193  โพสเมื่อ: 28 มิ.ย. 54 เวลา: 19:21 น.
ถึงคุณติ๊ก ความเห็นที่ 193
เรือเหมาลำ บริเวณตลาดน้ำ ในราคา 500 บาท ไม่เกิน 10 คน เกิน 10 ไปคนละ 50 บาท ไปทั้งหมด 4 วัดค่ะ
หากเพิ่มเป็น 9 วัด ราคา จะอยู่ที่ พันกว่าบาทค่ะ
ไม่ใช่ 500 บาทจ้า
ส่วนวันเสาร์ ตลาดน้ำอัมพวา เปิดปกติจ้า
ความเห็นที่: 194  โพสเมื่อ: 29 มิ.ย. 54 เวลา: 13:17 น.
ขอบคุณค่ะ วันเสาร์ที่ 2 นี้จะไปค่ะ ก่อนหน้านี้ไปมาแล้วแต่เป็นรถส่วนตัว ชอบที่สุดก็นั่งเรือไหว้พระค่ะ บรรยากาศริมทางดีมากค่ะ
คุณ: ลูกตาล
ความเห็นที่: 195  โพสเมื่อ: 24 ก.ค. 54 เวลา: 14:37 น.
อยากไปหาซื้อเสื้อที่อัมพวาแต่ไปได้แค่ จันทร์-พฤหัสจะมีร้านค้าเปิดรึเปล่าคะ
ความเห็นที่: 196  โพสเมื่อ: 24 ก.ค. 54 เวลา: 17:57 น.
ตอบความเห็นที่ 195 คุณลูกตาล
มีค่ะ เดินมาทางริมน้ำ วันธรรมดาก็มีขายอยู่หลายร้าน
หรือไม่ก็ตรง ร้านศรีอัมพวา ก็จะเปิดทุกวันจ้า คุณลูกตาล
คุณ: ชม
ความเห็นที่: 197  โพสเมื่อ: 9 ก.ย. 54 เวลา: 22:01 น.
สอบถามอยากดูหิ่งห้อยวันธรรมดา เรือที่ตีตั๋วไม่ใช่เช่าเหมาลำมีไหม ติดต่อสอบถามได้ที่ไหน
ความเห็นที่: 198  โพสเมื่อ: 15 ก.ย. 54 เวลา: 09:07 น.
ถึงคุณชม ความเห็นที่ 197
วันธรรมดาตีตั๋ว จะมีรอบเดียวค่ะ ติดต่อได้ที่ ร้านศรีอัมพวา นะคะ ถามคนแถวนั้นก็ได้ค่ะ ทุกคนรู้จัก ร้านนี้ค่ะ
คุณ: แอน
ความเห็นที่: 199  โพสเมื่อ: 15 ก.ย. 54 เวลา: 17:05 น.
พรุ่งนี้เปิดไหมคะ จะไปเดินเล่นแล้วไม่ทราบว่าสภาพอากาศช่วงนี้เป็นอย่างไรบ้างคะพอดีมีเด็กเล้กและคนแก่อ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^
คุณ: แพร์
ความเห็นที่: 200  โพสเมื่อ: 4 พ.ย. 54 เวลา: 20:13 น.
อยากทราบว่าตลาดน้ำอัมพวาปิดหรือเปล่าค่ะ รบกวนตอบด้วยนะค่ะ
คุณ: iPhone
ความเห็นที่: 201  โพสเมื่อ: 5 พ.ย. 54 เวลา: 13:18 น.
วันที่ 6 พ.ย. 54 ตลาดน้ำอัมพวาเปิดไหมครับ แล้วควรไปเที่ยวตอนกี่โมง บ้านอยู่ อ.เมือง จ.นนทบุรี ออกจากบ้านสักเที่ยงๆดีไหม แล้วเดินทางไปยังไงไม่ให้เจอน้ำท่วมครับ
คุณ: gz
ความเห็นที่: 202  โพสเมื่อ: 29 พ.ย. 54 เวลา: 21:56 น.
วันที่ 12 ธันวา วันจันทร์ชดเชย ไม่ทราบว่าตลาดน้ำเปิดมั๊ยคะ
คุณ: เกวลิน
ความเห็นที่: 203  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 54 เวลา: 13:55 น.
จะไปตลาดน้ำอัมพวา ประมาณหลัง 27 ธ.ค 54 ไม่ทราบว่าเปิดรึป่าวค่ะ เพราะจะไปช่วงนั้น รบกวนตอบด้วยนะค่ะ เพราะอยากไปมากกกกกก
คุณ: น้อง
ความเห็นที่: 204  โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 54 เวลา: 10:03 น.

เนื่องจาก เราเดินจากจากนครศรีธรรมราชโดยรถไฟตั้งใจจะลงสถานีรถไฟสามเสน แล้วต่อรถตู้จากอนุสาวรีย์ไปตลาดน้ำอัมพวาไม่ทราบว่า มีรถตู้ต่อเดียวถึงตลาดน้ำเลยหรือป่าว แล้วขึ้นตรงไหนค่ารถคนละเท่าไร หรือลงสถานีอะไรเดินทางสะดวกกว่ากันค่ะ เราจะไปพักที่บุบผารีสอร์ท วันที่ 30 ธันวา กับ 31 ธันวานะค่ะ วันที่สามสิบเป็นวันศุกร์ ตลาดจะเปิดขายของหรือป่าวขายตอนกี่โมง แล้วเรือนำเที่ยวมีช่วงไหนของวันศุกร์หรือไม่ค่ะ ถ้าคืนวันศุกร์จะนั่งเรือชมหิ่งห้อยจะมีเรือหรือไม่ค่ะ อีกคำถามนะค่ะ จากตลาดน้ำอัมพวา เดินไปเที่ยวสถานที่ท่องเที่ยวใกล้ๆมีอะไรน่าสนใจเที่ยวบ้างค่ะ แล้วหน้าเทศบาลอัมพวาไกลกับตลาดน้ำหรือป่าว เดินถึงมั๊ยค่ะ รบกวนตอบคำถามด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ความเห็นที่: 205  โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 54 เวลา: 10:06 น.
ตอบความเห็น 202
วันที่ 12 เป็นวันหยุดชดเชยต่อเนื่อง เนื่องจากเป็นวันจันทร์ ตลาดเปิดบางส่วนค่ะ
ตอบความเห็น 203
วันที่ 27 ตลาดไม่เปิดนะคะ
ตอบความเห็น204
เรื่องรถตู้ นั่งที่อนุสาวรีย์ทางที่จะไปพหลโยธิน มีรถตู้ไปตลาดน้ำอัมพวาเลย จอดอยู่ใต้ทางด่วนค่ะ
วันศุกร์ตลาดเปิดค่ะ มีเรือชมหิ่งห้อยปกติค่ะ
เทศบาลอยู่ในบริเวณเดียวกับตลาดน้ำค่ะ
แนะำนำลองค้นหาแผนที่ในอัมพวาดูนะคะ คุณจะเห็นแผนที่คร่าวๆสำหรับการเที่ยวด้วยการเดินค่ะ
คุณ: *-*
ความเห็นที่: 206  โพสเมื่อ: 9 ธ.ค. 54 เวลา: 14:27 น.
วันที่ 29-30 ธ.ค 54 ตลาดเปิดไหมค่ะ
คุณ: เกิ้ล
ความเห็นที่: 207  โพสเมื่อ: 11 ธ.ค. 54 เวลา: 11:12 น.
รถตู้จากอนุสาวรีย์ ไปจอดใกล้ตลาดน้ำอัมพวาเลยมั๊ย จากคิวรถตู้เดินไปรีสอร์ทบุบผา ไกลมั๊ย จะไปพักช่วงปีใหม่ มีงานอะไรน่าสนใจเที่ยวบ้าง
คุณ: b
ความเห็นที่: 208  โพสเมื่อ: 11 ธ.ค. 54 เวลา: 14:33 น.
ไปตลาดน้ำท่าคากับตลาดน้ำดำเนินสะดวก มีรถหรือเรือจากตลาดน้ำอัมพวาหรือเปล่า แล้วต้องขึ้นตรงไหนราคาคนละเท่าไหร่
คุณ: katai
ความเห็นที่: 209  โพสเมื่อ: 14 ธ.ค. 54 เวลา: 21:47 น.
ถ้านั่งเรือเที่ยววัดประมาณเท่าไหร่ค่ะ แล้วระหว่างกลางวันจะเที่ยวที่ใหนดีใกล้ๆๆ มีได้เอารถส่วนตัวไป
คุณ: ก้อย
ความเห็นที่: 210  โพสเมื่อ: 22 ธ.ค. 54 เวลา: 11:23 น.
อยากทราบว่าถ้าจะขายของที่อัมพวา
จะไปติดต่อสอบถามได้ที่ไหนคะ ค่าที่ประมาณเท่าไรคะ
คุณ: อยากไปแล้น
ความเห็นที่: 211  โพสเมื่อ: 23 ธ.ค. 54 เวลา: 09:02 น.
24 ธ.ค. (พรุ่งนี้) ตลาดเปิดไหมครับ :)
ความเห็นที่: 212  โพสเมื่อ: 23 ธ.ค. 54 เวลา: 10:02 น.
ตอบความเห็น 206 และ 211 ค่ะ
ตลาดน้ำอัมพวา เปิด 30-3 มกราคม นะคะ
ตอบความเห็น 207
จากอนุสาวรีย์มีไปตลาดน้ำอัมพวาเลยค่ะ และเดินไปที่พักที่คุณต้องการได้ไม่ไกลค่ะ
ตอบความเห็น 208
ไปตลาดน้ำท่าคา และตลาดน้ำดำเนินสะดวก มีแต่เรือเหมา ในความเห็นส่วนตัว ว่ามันแพงมากค่ะ ไปรถประจำทางดีกว่านะคะแล้วไปเหมาเรือนั่งเรือเล่นที่นั่นดีกว่าเยอะค่ะ
ตอบความเห็น 209
ถ้าจะนั่งเรือเที่ยววัดแบบประหยัด ต้องวันมีตลาดน้ำ เสาร์อาทิตย์นะคะ คนละ 50 บาทเท่านั้น ช่วงบ่ายๆที่ตลาดน้ำเลยค่ะ แต่หากเป็นวันธรรมดา วัดทุกวัดเปิดให้ชมค่ะ ต้องเป็นเรือเหมา หรือไม่ก็เอารถส่วนตัวไปได้ถึงทุกวันค่ะ
ตอบความเห็น 210
หากอยากขายของ ไปสำรวจตลาดจริงเค้าเลยนะคะ จะขายของต้องกล้าๆหน่อยค่ะ คนต่างถิ่น ไปขายของเยอะแยะมากมายจ้า
คุณ: PolyPoly
ความเห็นที่: 213  โพสเมื่อ: 24 ธ.ค. 54 เวลา: 01:27 น.
1. ถ้านั่งรถตู้จากอนุสาวรีย์ไปอัมพวา ต้องลงรถที่ไหนคะ

2. พักที่ ณ ปลายโพงพาง เดินทางจากตลาดน้ำอัมพวาไปที่พักอย่างไรคะ

3. จากตลาดแม่กลองไปตลาดอัมพวายังไงคะ

ขอบคุณมากค่ะๆ
ความเห็นที่: 214  โพสเมื่อ: 24 ธ.ค. 54 เวลา: 16:44 น.
ตลาดแม่กลองใกล้กับสถานีรถไฟมั้ยค่ะ
ความเห็นที่: 215  โพสเมื่อ: 24 ธ.ค. 54 เวลา: 16:44 น.
ตลาดแม่กลองใกล้กับสถานีรถไฟมั้ยค่ะ
คุณ: Krit
ความเห็นที่: 216  โพสเมื่อ: 25 ธ.ค. 54 เวลา: 10:34 น.
ช่วงปีใหม่อัมพวาเปิดวันไหนมั่งครับ
ความเห็นที่: 217  โพสเมื่อ: 27 ธ.ค. 54 เวลา: 07:46 น.
ตอบความเห็น 213
1 ลงรถที่อัมพวาเลยค่ะ
2 ณปลายโพงพาง กับตลาดไกลกันพอสมควรค่ะ ถามที่พักนะคะ ว่าจะให้เดินทางอย่างไร
3 จากตลาดแม่กลอง นั่งรถสองแถว ไปอัมพวา หรือรถเมลล์ใหญ่ สาย แม่กลอง - บางนกแขวก แล้วลงตรงตลาดอัมพวาค่ะ

ตอบความเห็น 214
ตลาดแม่กลองกับสถานีรถไฟอยู่ติดกันเลย เดินนับก้าวเอาได้เลยค่ะ

ตอบความเห็น 216
ปีใหม่ตลาดเปิด 30-3 มกราคมค่ะ
คุณ: คุน
ความเห็นที่: 218  โพสเมื่อ: 29 ธ.ค. 54 เวลา: 13:52 น.
พรุ่งนี้วันศุกร์ที่30 ตลาดอัมพวาเปิดหรือเปล่าครับ ถ้าเปิดเปิดตั้งแต่กี่โมงครับ
คุณ: คุน
ความเห็นที่: 219  โพสเมื่อ: 29 ธ.ค. 54 เวลา: 13:57 น.
ขอโทษครับ..ผมอ่านแต่ข้างบนไม่เห็นข้างล่างว่ามีคนถาม-อบแล้วว่าวันที่30ตลาดเปิด พอดีไม่เคยไปหน่ะคับ ตลาดเปิดตั้งแต่กี่โมงคับ..ขอบคุณคับ
คุณ: ิbesta
ความเห็นที่: 220  โพสเมื่อ: 29 ธ.ค. 54 เวลา: 18:03 น.
ผมจะไปวันที่31ธ.คนี้
ไปพักที่เรือนสบายอัมพวา
แล้วถ้าจะนั่งรถตู้ที่อนุเสาวรีไปลงที่อัมพวาเดินไปอีกไกลปะครับ
เห็นเค้าบอกว่ามีรถตู้ไปแม่กลอง มีจิงปล่าวครับ
แล้วไปได้ปะครับอันไหนไกลกว่ากัน
T^T ขอบคุนมากๆครับ อยากตรวจเชคให้แน่ๆ
คุณ: jack
ความเห็นที่: 221  โพสเมื่อ: 1 ม.ค. 55 เวลา: 20:26 น.
วันจันทร์ที่ 2 ม.ค. ตลาดเปิดไหม ครับ อยากรู้มากเลย
คุณ: jack
ความเห็นที่: 222  โพสเมื่อ: 1 ม.ค. 55 เวลา: 20:31 น.
ขอโทษ ครับ ไม่ได้อ่านข้างบน
คุณ: ดาว
ความเห็นที่: 223  โพสเมื่อ: 5 ม.ค. 55 เวลา: 15:31 น.
สวัสดีค่ะ คุณ amphawa@now
สงกรานต์ปีนี้ ตลาดอัมพวา และ พิพิธภัณฑ์ขนมไทย เปิดวันไหนบ้างคะ (วันอังคารที่ 17 เม.ย. 2555 เปิดหรือเปล่าคะ? บางเว็บบอกว่าเป็นวันหยุดชดเชยสงกรานต์ บางเว็บบอกว่าไม่ใช่ ) จะพาเด็ก ๆ ไปเที่ยวค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ
คุณ: paan
ความเห็นที่: 224  โพสเมื่อ: 6 ม.ค. 55 เวลา: 17:23 น.
ตลาดน้ำ เปิดวันธรรมดารึเปล่าค่ะ แบบว่าวันที่ไม่ใช่วันหยุดอะค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: กระต่าย อัมพวา
ความเห็นที่: 225  โพสเมื่อ: 7 ม.ค. 55 เวลา: 12:54 น.
ขอร่วมด้วยช่วยอีกแรง จากกระต่ายแก่ๆ kratai_1963@hotmail.com
ให้คำแนะนำดีๆได้เสมอ fb ที่kratai amphawa
คุณ: กุ๊กกู๋
ความเห็นที่: 226  โพสเมื่อ: 7 ม.ค. 55 เวลา: 14:50 น.
มีรถตู้จากอัมพวามารังสิตมั๊ยคะ^^
ความเห็นที่: 227  โพสเมื่อ: 12 ม.ค. 55 เวลา: 09:34 น.
ตอบคุณดาว ความเห็นที่ 223
ได้สอบถามไปทาง ททท.สมุทรสงครามให้แล้วนะคะ เค้าแจ้งกลับมาว่า พิพิทธภัณฑ์ ขนมไทยเปิด ศุกร์ เสาร์ อาิทิตย์ และวันหยุดนักขัตฤกษ์ ช่วงเวลา เที่ยง ถึง ห้าโมงเย็นจ้า หากวันดังกล่าว เป็นวันหยุดชดเชย ทางพิพิทธภััณฑ์ ก็จะเปิดจ้า
ตอบคุณ paan ความเห็นที่ 224
ตลาดน้ำอัมพวา เปิดศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ และวันหยุดชดเชยที่ติดกับวัน ศุกร์ หรือวันอาทิตย์ นะคะ
ตอบคุณ กุ๊กกู๋ ความเห็นที่ 226
เท่าที่ทราบไม่มีค่ะ ต้องมาต่อรถที่อนุสาวรีย์ชัยนะคะ

***amphawa@now เป็นคนอัมพวาคนนึงที่มาช่วยเพื่ิอนๆที่อยากไปอัมพวา หาข้อมูลเกี่ยวกับอัมพวา แล้วไม่รู้จะถามใคร ก็จะมาช่วยหาคำตอบให้เท่าที่หาได้ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเว็บไซต์ใด หรือเมลล์ใดหรือ องค์กรใดทั้งสิ้นนะคะ***
ความเห็นที่: 228  โพสเมื่อ: 12 ม.ค. 55 เวลา: 12:06 น.
สวัสดีครับ,,
วันนี้ถ้าผมไปที่ตลาดอัมพวา
จะมีกิจกรรมอะไร ให้ทำบ้างครับ

การดูหิ่งห้อย วันธรรมดาต้องขึ้นท่าเรือ ที่ไหน ชื่ออะไรคับ

ขอบคุณล่วงหน้า
คุณ: PK
ความเห็นที่: 229  โพสเมื่อ: 15 ม.ค. 55 เวลา: 13:32 น.

อยากทราบว่าถ้าเราไม่เอารถส่วนตัวไป ที่อัมพวามีรถประจำทางที่สะดวกในการเดินทาง หรือรถรับจ้าง จากที่พักไปตลาดน้ำและไปเที่ยวตามสถานที่ต่างๆในอัมพวารึเปล่าคับ และรถรับจ้างราคาแพงมั๊ย ปลอดภัยมั๊ย ขอบคุณคับ
คุณ: ่่jj
ความเห็นที่: 230  โพสเมื่อ: 20 ม.ค. 55 เวลา: 09:38 น.
วันตรุษจีน ปี 55 อัมพวาเปิดรึป่าวคะ
คุณ: ต๊ะ
ความเห็นที่: 231  โพสเมื่อ: 22 ม.ค. 55 เวลา: 19:00 น.
อยากทราบด้วยคนคราบบบ
เปิดตรุษจีน?
คุณ: SuGaR
ความเห็นที่: 232  โพสเมื่อ: 27 ม.ค. 55 เวลา: 16:03 น.
อยากทราบว่าถ้าไปถึงบ่ายสอง บ่ายสาม วันเสาร์ ยังมีเรือให้เช่าไปเที่ยววัดอีกมั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^
คุณ: Amphawa@now
ความเห็นที่: 233  โพสเมื่อ: 2 ก.พ. 55 เวลา: 09:46 น.
ความเห็นที่ 232 เรือเช่าอยากออกตอนไหนก็ได้ค่ะ วัดส่วนใหญ่ปิด6 โมงเย็นค่ะ
คุณ: นา
ความเห็นที่: 234  โพสเมื่อ: 7 ก.พ. 55 เวลา: 09:09 น.
เรือไปดูหิ่งห้อยมีถึงกี่โมงค่ะ
คุณ: ฟ้า
ความเห็นที่: 235  โพสเมื่อ: 7 ก.พ. 55 เวลา: 12:25 น.
14 ก.พ 55 ตลาดเปืดมั้ยค่ะ
คุณ: พลอย
ความเห็นที่: 236  โพสเมื่อ: 8 ก.พ. 55 เวลา: 21:37 น.
โขนอัมพวาปีนี้ได้ข่าวมาว่าจะจัดขึ้นในวันที่ 25 กพ.55 แต่อยากทราบว่าจะจัดแสดงชื่อตอนอะไรคะ และจะซื้อบัตรที่เป็นเก้าอี้นั่งได้ที่ไหนคะ
ความเห็นที่: 237  โพสเมื่อ: 19 ก.พ. 55 เวลา: 07:16 น.
คุณพลอย ลองโทรไปที่ อุทยานร.2 034-751666
ดูนะคะ
คุณ: ต๊ะ
ความเห็นที่: 238  โพสเมื่อ: 20 ก.พ. 55 เวลา: 09:23 น.
ถ้าไปเที่ยวอัมพวาพุ้งนี้(วันอังคาร) อยากทราบว่าในตลาดอัมพวาในส่วนที่เปนร้านอาหาร ร้านนวด มีเปิดไม๊คะ แล้วร้านที่เปิดมีร้านอะไรบ้างกลางคืนมีที่เดินเล่นทานอาหารที่ไหนบ้าง
คุณ: A
ความเห็นที่: 239  โพสเมื่อ: 22 ก.พ. 55 เวลา: 10:33 น.
สวัสดีครับ
ปัจจุบันผมทำงานอยู่ที่กรุงเทพฯ แต่จริง ๆ เป็นคนราชบุรี มีโอกาสไปเที่ยวอัมพวา ตั้งแต่ยังไม่ดัง นับครั้งไม่ถ้วนในการไปเที่ยวรู้สึกหลงรักอัมพวา มีเสน่ห์อย่างมาก มีข้อเด่น คือ วิถีชุมชนที่เป็นธรรมชาติ, บรรยากาศดี , อยู่ใกล้กรุงเทพฯเดินทางสะดวก , มีดนตรีริมคลอง ที่ร้องคาราโอเกะ ,มีสานปลาตะเพียนตรงพิพิธภัณฑ์ และอื่น ๆ อีกมากมาย
แต่วันนี้อัมพวากำลังอยู่สภาพที่่มีแต่คนหาผลประโยชน์แต่ไม่บำรุงรักษา อีกไม่นานความเสื่อมก็จะมาถึง ผมจึงขอเสนอแนะข้อที่ควรปรับปรุงเพื่อความยั่งยืนต่อไปครับ
1.ขยะเริ่มมากขึ้น เนื่องจากคนมาก ต้องมีระบบการกำจัดขยะในระหว่างที่มีนักท่องเที่ยวเนื่องจากล้นทุกถัง ควรมีเจ้าหน้าที่รักษาความสะอาด ตลอดเวลา จ้างพิเศษก็ได้ครับ ประกอบกับผู้ค้าใช้โฟมเยอะมาก น่าจะรณรงค์ให้ใช้ภาชนะจริงอาจจะลำบากบ้างแต่เพื่ออัมพวา เห็นโฟม เห็นถุงพลาสติกตกไปในน้ำก็ไม่มีคนเก็บ เหมือนกับว่าหน้าที่ไม่ใช่
2.สองฝั่งคลองริมทาง มีการก่อสร้างศาลาร้านค้า หรือ ต่อแผ่นไม้ออกไป กินพื้นที่ริมคลอง โดยเฉพาะถ้ายืนบนสะพานแล้วหันหน้าไปทางคลอง ไม่ใช่ทางปากแม่น้ำ เมื่อเดินไปก็จะเห็นคนขายทั้งสองด้าน ทำให้บรรยากาศริมคลองหายไป วัตถุประสงค์ส่วนหนึ่งของคนไปเที่ยวคือต้องการไปดูคลอง ทุกคนที่ค้าขายต้องการพื้นที่ค้าขายเพิ่ม ทำให้บรรยากาศเสียไป แล้วต่อไปไม่มีคนไปเดินผู้ค้าจะขายให้ใคร อยากให้ผู้เกี่่ยวข้องจัดการเรื่องการต่อเติมด่วนครับ
3.ป้ายไฟ ที่ยื่นลงไปในพื้นที่คลอง เป็นป้ายไฟบอกชื่อร้านค้า ตอนนี้ยังไม่มากเท่าไร ต่อไปอาจจะมีเยอะ เพราะร้านนั้นทำป้ายยื่นไปในคลองได้ เดี๋ยวฉันก็ทำได้ ต่อไปจะไม่เป็นระเบียบดูไม่สวยงาม ควรสั่งรื้อถอนออกให้หมด ให้คงความเป็นเอกลักษณ์ของคลองอัมพวา
4.ร้านค้าตั้งแผงเกินพื้นที่กำหนด เห็นมีเส้นแบ่งไม่ให้เกิน แต่ปรากฏว่าหลายจุดเกินออกมา เดินยากคนเบียดกันเกินไป แทนที่จะขายของได้มาก กลับขายไม่ได้เพราะคนขี้เกียจยืนซื้อเพราะคนชนกัน เป็นความเห็นแก่ตัวของผู้ค้า คิดว่ายื่นออกมาได้มากเท่าไรยิ่งดี จะได้วางของเยอะ วางของเยอะกับขายไม่ได้ ดังนั้นอยากให้ผู้ค้าลดความเห็นแก่ตัวลงครับ
5.สภาพภูมิสถาปัตย์ ที่เคยได้รับรางวัลมา กำลังจะหายไป เนื่องจากเห็นมีการรื้อบ้านเก่า และมีการก่อสร้างเรือนไทยใหม่ หรือร้านค้าใหม่ ต่อไปเอกลักษณ์เรือนแถวความเป็นอัมพวาจะหายไป ถ้าไม่รีบควบคุมเรื่องภูมิสถาปัตย์ คิดว่าน่าจะยังคงเอกลักษณ์อัมพวา ออกเป็นข้อกำหนด อย่าทำตามใจฉัน กาลเวลาเปลี่ยนถ้ายังไม่กำหนดให้ชัดเจน เดี๋ยวสภาพเรือนไม้จะหายไปครับ
6.ราคาอาหาร มีการปรับตัวสูงขึ้นตามสภาพเศรษฐกิจ แต่ยังคงมีบ้างร้านไม่ปรับราคา เช่น ร้านในเรือก๋วยเตี๋ยวชามละ 10 บาท , ข้าวต้มชามละ 10 บาท ซึ่งถือว่ายังคงรักษาเอกลักษณ์และความมีเสน่ห์ของตลาดน้ำไว้ แต่ร้านค้าที่ปรับราคาสูงมากเกินไปควรมีการควบคุม ถึงแม้ว่าจะมีการแข่งขัน แต่บางครั้งลูกค้าไม่ทราบแล้วไปกินของแพงอาจทำให้ไม่ประทับใจ ถึงแม้ไปครั้งต่อไปก็อาจจะไม่กินร้านเดิม แต่อยากให้นักท่องเที่ยวประทับใจตั้งแต่ครั้งแรกครับ
ผมรักอัมพวาครับและอยากให้อัมพวายังคงมีชีวิตที่ดีต่อไป ผมอยากให้ผู้เกี่ยวข้องช่วยกันหาทางปรับปรุงแก้ไขและพัฒนาอย่างยั่งยืน ผู้ค้าอย่าหวังเพียงแค่ผลประโยชน์ส่วนตน แต่ควรเห็นแก่ส่วนรวม อย่าทุบหม้อข้าวตัวเองครับ
ผมต้องขอโทษที่เขียนมาเยอะ ครั้งนี้ทนไม่ได้แล้วครับเพราะเพิ่งไปเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาอีกรอบ และอยากรบผู้ดูแล Webboard ตอบด้วยครับ รวมทั้งประสานงานให้ผู้แทนชุมชนรับทราบข้อเสนอแนะและตอบคำถามเพื่อจะได้ทราบความคืบหน้าครับ

ขอบคุณครับ

A
ความเห็นที่: 240  โพสเมื่อ: 26 ก.พ. 55 เวลา: 07:37 น.
ถึงคุณ A ความเห็น ที่ 239
คำแนะนำของคุณ A เป็นคำแนะนำที่ดีค่ะ
เพียงแต่ กระทู้นี้ เป็นของ amphawa@now ที่เข้ามาตอบคำถาม หรือข้อสงสัยให้กับคนที่จะไปอัมพวา แล้วไม่รู้จะถามใคร เพราะเราก็เป็นเพียงคนอัมพวาตัวเล็กๆคนนึงเท่านั้นค่ะ มิได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับผู้ดูแลเว็บบอร์ด หรือหน่วยงานใดๆทั้งสิ้นค่ะ

แนะนำให้คุณA 2 ประเด็นค่ะ
1 ไปตั้งกระทู้ใหม่นะคะ ซึ่งอาจจะมีคนมาช่วยแสดงความคิดเห็นค่ะ
2 แนะนำติดต่อเทศบาลอัมพวา เป็นจดหมาย เป็นลายลักษณ์อักษร์ก็ได้ค่ะ เพราะเทศบาลมีหน้าที่ดูแลตลาดโดยองค์รวม คือมีหน้าที่เก็บขยะ ทำแผนโครงการ หรือขอความร่วมมือกับแม่ค้า ต่างๆเป็นต้นค่ะ
แล้วความเห็นของคุณ A จะมีประโยชน์ และมีความเหมายมากกว่านี้นะคะ
ขอบคุณค่ะ
Amphawa@now
หรือ
คุณ: ก้อย
ความเห็นที่: 241  โพสเมื่อ: 6 มี.ค. 55 เวลา: 22:44 น.
อยากทราบว่าวันมาฆบูชา ตลาดน้ำอัมพวาเปิดไหมคะ
ความเห็นที่: 242  โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 55 เวลา: 12:20 น.
โดยทั่วไป หากมีวันหยุดกลางสัปดาห์ จะมีบ้างร้านที่เปิดเ้ท่านั้นคะ่ คุณก้อย
คุณ: tthoytharn
ความเห็นที่: 243  โพสเมื่อ: 11 มี.ค. 55 เวลา: 23:29 น.
สงกรานต์ปีนี้จะเปิดไหมคะ ? ช่วงวันที่ 13-14
คุณ: TN
ความเห็นที่: 244  โพสเมื่อ: 17 มี.ค. 55 เวลา: 18:57 น.
ระยะทางจากนครปฐมถึงอัมพวากี่กิโลคะแล้วเดินทางยังไงบ้างคะ โดยรถส่วนตัวคะ
คุณ: J
ความเห็นที่: 245  โพสเมื่อ: 24 มี.ค. 55 เวลา: 12:37 น.
ลงเครื่องที่สุวรรณภูมิแล้วมีรถไปอัมพวามั้ยจร้าาา
คุณ: B@LL
ความเห็นที่: 246  โพสเมื่อ: 5 เม.ย. 55 เวลา: 09:33 น.
วันที่5เมษายน2555ตวาดน้ำอัมพวาเปิดไหมครับ
คุณ: Tn
ความเห็นที่: 247  โพสเมื่อ: 5 เม.ย. 55 เวลา: 22:56 น.
อยากทราบว่าวันจันทร์ที่9 เมษานี้ อัมพวาเปิดไหมค่ะ? เปิดเยอะแค่ไหน และมีอาหารบนเรือขายรึป่าวค่ะช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: FA
ความเห็นที่: 248  โพสเมื่อ: 6 เม.ย. 55 เวลา: 13:29 น.
ถ้าจะเดินทางจากนครปฐมไปตลาดอัมพวาโดยรถตู้ จะต้องขึ้นรถที่ไหนค่ะ ราคาเท่าไร ใช้เวลากี่ชม.ค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: จ๋า
ความเห็นที่: 249  โพสเมื่อ: 9 เม.ย. 55 เวลา: 11:09 น.
อยากทราบว่าวันจันทร์ที่9 เมษานี้ อัมพวาเปิดไหมค่ะ?
คุณ: คุณน้ำ
ความเห็นที่: 250  โพสเมื่อ: 10 เม.ย. 55 เวลา: 11:46 น.
วันที่ 13-16 เม.ย.ตลาดน้ำเปิดมั๊ยค่ะ

คุณ: หนึ่ง
ความเห็นที่: 251  โพสเมื่อ: 11 เม.ย. 55 เวลา: 12:24 น.
วันที่ 12 เมษานี้ ตลาดน้ำเปิดหรือเปล่าคับ
คุณ: วันทนีย์
ความเห็นที่: 252  โพสเมื่อ: 17 เม.ย. 55 เวลา: 21:57 น.
อยากไปอัมพวา ไม่รู้จักที่พักเลยแนะนำด้วย ขอใกล้ตลาดและรถยนต์เข้าถึงจ้าสะอาดสุดๆๆขอบคุณมากๆๆๆๆๆ
คุณ: แอมป์/25
ความเห็นที่: 253  โพสเมื่อ: 18 เม.ย. 55 เวลา: 20:46 น.
he ไม่มีเพื่อนไปอิไปไม่ถูก
ความเห็นที่: 254  โพสเมื่อ: 24 เม.ย. 55 เวลา: 11:20 น.
ผ่านเทศกาลสงกรานต์มาแล้ว....อัมพวา เที่ยวได้ตลอดปีจ้า แต่ว่าตลาดน้ำ เปิดศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ นะคะ
คุณ: lek
ความเห็นที่: 255  โพสเมื่อ: 24 เม.ย. 55 เวลา: 13:05 น.
ทำไมช่าวอัมพวายอมให้มีชูชัยบุรีคะ ควรจะอนุรักษ์ไม่ให้มี
โรงแรม เสียบรรยายกาศหมด
คุณ: poom
ความเห็นที่: 256  โพสเมื่อ: 26 เม.ย. 55 เวลา: 14:18 น.
วันที่ 1 พ.ค. ตลาดน้ำเปิดป่าวค่ะ
คุณ: ปั้นเหน่ง
ความเห็นที่: 257  โพสเมื่อ: 6 พ.ค. 55 เวลา: 08:29 น.
ตลาดเปิด 6 พ.ค.-10พ.ค. ไหมอยากไป อัมพวาเสื้อสวยปั้นเหน่งอยากได้จังเลย3807 135 6622 3835
คุณ: Gif
ความเห็นที่: 258  โพสเมื่อ: 1 มิ.ย. 55 เวลา: 16:55 น.
วันจันทร์ที่ 4 มิถุนายนนี้ ตลาดอัมพวาเปิดไหมคะ วันวิสาขบูชาอ่ะคะ
คุณ: วันใหม่
ความเห็นที่: 259  โพสเมื่อ: 3 ก.ค. 55 เวลา: 20:24 น.
วันที่ 2-4 สิงหาคม อัมพวาเปิดเหมือนวันปกติมั้ยครับ
คุณ: วันใหม่
ความเห็นที่: 260  โพสเมื่อ: 3 ก.ค. 55 เวลา: 20:25 น.
วันหยุดปกติเสาอาทิตย์หนะครับ
คุณ: Fatima
ความเห็นที่: 261  โพสเมื่อ: 4 ก.ค. 55 เวลา: 16:58 น.
สวัสดีค่ะ ครอบครัวอย่างเท๋ว ตลาดอัมพวา แต่เป็นครอบครัว มุสลิม อยากได้ที่พีก ที่สะดวก ต้องการหาที่พัก ที่สะดวกค่ะ
รบกวนสอบถามที่พัก ปล.อยากไปมากค่ะ
คุณ: น้องแป้ง
ความเห็นที่: 262  โพสเมื่อ: 18 ก.ค. 55 เวลา: 22:38 น.
วันที่ 4 สิงหาคมนี้ ตลาดน้ำเปิดปะคะ
คุณ: บี
ความเห็นที่: 263  โพสเมื่อ: 31 ก.ค. 55 เวลา: 11:58 น.
วันที่ 2 , 3 สิงหาคม 2555 ตลาดน้ำเปิดไหมคะ
คุณ: killer2238
ความเห็นที่: 264  โพสเมื่อ: 11 ส.ค. 55 เวลา: 00:11 น.
วันที่ 13 สิงหาคมนี้ ตลาดน้ำเปิดไหม ครับ
คุณ: สายลม
ความเห็นที่: 265  โพสเมื่อ: 11 ส.ค. 55 เวลา: 00:38 น.
นั่งรถจากตัวเมืองสมุทรสงครามไป ตลาดน้ำอัมพวา นั่งสายอะไรไปคะ
คุณ: JJ
ความเห็นที่: 266  โพสเมื่อ: 20 ส.ค. 55 เวลา: 15:53 น.
วันนี้วันธรรมดาของจะขายเย่อะไหมครับ
คุณ: 555กิ๊กๆๆๆๆๆ
ความเห็นที่: 267  โพสเมื่อ: 16 ก.ย. 55 เวลา: 19:09 น.
เราอยากไปอยู่จังเลยมีคอนโดเช่าไหมอ่ะจะได้นอนให้สบายกึ๋นสงบและเย็นสบายจนอยากอยู่
เลยอ่ะฝัน
คุณ: Kwankiat
ความเห็นที่: 268  โพสเมื่อ: 3 ต.ค. 55 เวลา: 20:43 น.
พอทราบเบอร์ติดต่อรถ ตุ๊กๆ ที่จะมารับที่ที่พักบ้างไหมครับ ไม่อยากขับรถไปจอดที่ ตลาดน้ำ หาทีจอดยากมาก
คุณ: PENGUINN
ความเห็นที่: 269  โพสเมื่อ: 8 ต.ค. 55 เวลา: 12:48 น.
ช่วงจัน-ศุกร์ตลาดเปิดหรือป่าวค่ะ แล้วแต่ละวัดยังล่องเรือไปได้ไม๊ค่ะ
คุณ: wasaru
ความเห็นที่: 270  โพสเมื่อ: 11 ต.ค. 55 เวลา: 15:56 น.
1. ขอรบกวนถามหน่อยนะคะ ว่าถ้าไปเที่ยววันศุกร์อ่ะค่ะ จะมีของขายเยอะเท่าวันเสาร์-อาทิตย์มั้ยคะ แบบว่าเปิดแบบ full option รึเปล่าคะ??? แล้ววันศุกร์ตลาดเปิดกี่โมงคะ

2. อยากสอบถามว่าปานวิมานรีสอร์ทอยู่ไกลจากตลาดมั้ยคะ พอดีไม่ได้เอารถส่วนตัวไปอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
คุณ: jpjp
ความเห็นที่: 271  โพสเมื่อ: 21 ต.ค. 55 เวลา: 13:51 น.
พรุ่งนี้เปิป่าว
คุณ: BOY
ความเห็นที่: 272  โพสเมื่อ: 21 ต.ค. 55 เวลา: 19:31 น.
วันที่ 23 ตุลาคม เปิดหรือเปล่าครับ
คุณ: น่น
ความเห็นที่: 273  โพสเมื่อ: 22 ต.ค. 55 เวลา: 16:36 น.
ถ้าอยากไปเปิดร้านขายของที่ตลาดอัมพวาบ้างต้องทำงัยค่ะ
มีค่าเซ้ง ค่าแผงยังงัยค่ะ กำลังหาที่ขายของค่ะตกงานพอดี
คุณ: นุ่น
ความเห็นที่: 274  โพสเมื่อ: 22 ต.ค. 55 เวลา: 16:46 น.
นุ่นอยากได้รายละเอียดถ้าจะไปเปิดร้านขายของที่อัมพวาแต่ไม่ทราบจะติดต่อที่ไหน รบกวนแนะนำด้วยน่ะค่ะ อีเมลล์ก็ได้ค่ะ sunma_jee@yahoo.com ขอบคุณมากมากค่ะ
คุณ: ปริม
ความเห็นที่: 275  โพสเมื่อ: 23 ต.ค. 55 เวลา: 17:02 น.
รบกวนถาน วันนี้มีตลาดกลางคืนไหมคะ?
ความเห็นที่: 276  โพสเมื่อ: 28 พ.ย. 55 เวลา: 14:19 น.
ตอบคำถามที่พบบ่อยนะคะ
ตลาดน้ำอัมพวา เปิด ศุกร์ เสาร์ อาิทิตย์
หากเป็นวันหยุดนักขัตฤกษ์ อาจมีร้านค้าเปิดอยู่บ้างไม่มากค่ะ
คุณ: สุ
ความเห็นที่: 277  โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 55 เวลา: 19:08 น.
งันที่ 10 ธันวา เป็นวันหยุด ตลาดน้ำอัมพวา เปิดไหมอ่ะคะ
คุณ: fin_fu
ความเห็นที่: 278  โพสเมื่อ: 12 ธ.ค. 55 เวลา: 15:49 น.
รบกวนถามหน่อยนะค่ะ วันที่ 30ธันวาคม55-1มกราคม56 อัมพวาเปิดมั้ยค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ
คุณ: Name
ความเห็นที่: 279  โพสเมื่อ: 30 ม.ค. 56 เวลา: 20:23 น.

อยากทราบว่าวันเสาร์ที่2ก.พ.56ตลาดน้ำอัมพวาเปิดมั๊ยค่ะ. มีคนบอกว่าไม่เปิดอ่ะค่ะ ช่วยเช็คให้หน่อยนะค่ะ
คุณ: PooKan
ความเห็นที่: 280  โพสเมื่อ: 22 ก.พ. 56 เวลา: 11:29 น.

วันที่25กุมภานี้ ตลาดน้ำอัมพวาจะเปิดหรือป่าวค่ะเพราะเป็นวันหยุด (มาฆบูชา) อยากไปเท่วกับครอบครัวใครพอจะทราบรบกวนหน่อยนะค่ะ
คุณ: หมวดซัน
ความเห็นที่: 281  โพสเมื่อ: 10 เม.ย. 56 เวลา: 19:01 น.
อยากทราบว่าสงกรานต์นี้ ตลาดอัมพวา เปิดถึงวันใหนครับ 17 - 18 เมษา 56 ยังเปิดม่ายครับ อีกเรื่องครับ พอดีว่าผมจองที่พักใว้ที่ เรือนปณาลี แล้วผมเดินทางด้วยรถประจำทางไปที่นั้นอย่างรัยได้มั่งครับ ขอบคุนครับ
คุณ: ืืnn
ความเห็นที่: 282  โพสเมื่อ: 12 เม.ย. 56 เวลา: 09:27 น.
รบกวนถามหน่อยคะ วันสงกรานต์นี้ (12 -13 เมษายน 2556) ตลาดอัมพวาเปิดมั้ยคะ

^^ขอบคุณคะะ
คุณ: ไสว
ความเห็นที่: 283  โพสเมื่อ: 1 ก.ย. 56 เวลา: 21:41 น.
ขอถามหน่อยค่ะ วันจันทร์ ตลาดน้ำเปิดหรือเปล่าค่ะ ถ้าไม่เปิดสามารถชมหรือมีอะไรให้เที่ยวบ้างคะ กรุณาตอบหน่อย
คุณ: namo
ความเห็นที่: 284  โพสเมื่อ: 3 ก.ย. 56 เวลา: 23:12 น.
อยากทราบว่าจากนครปฐมไปอัมพวานั่งรถตู้อะไรค่ะ แล้ววันปกติมีตลาดหรือป่าว?
คุณ: โบว์
ความเห็นที่: 285  โพสเมื่อ: 6 ก.ย. 56 เวลา: 22:31 น.
จะเช่ารถตู้ไปอำพวาได้ที่ไหนค่ะ
คุณ: อ้น
ความเห็นที่: 286  โพสเมื่อ: 30 ก.ย. 56 เวลา: 08:46 น.
ค่ะ อยากจะทราบว่า วันออกพรรษา 56 นี้ ตลาดน้ำเปิดกี่โมงค่ะ แล้วมีเรือล่องไปไหว้พระ ตอนช่วงเช้าไหมค่ะ พอดีช่วงบ่ายๆ ต้องไปธุระอ่ะค่ะ
ความเห็นที่: 287  โพสเมื่อ: 20 ต.ค. 56 เวลา: 14:57 น.
เรือล่องไว้พระมีให้เช่าเหมาลำทุกวันที่ตลาดน้ำค่ะ...
คุณ: มาส
ความเห็นที่: 288  โพสเมื่อ: 21 ต.ค. 56 เวลา: 08:45 น.
อยากทราบว่า ถ้าจะพาเด็กๆ ไปดูหิ่งห้อยอย่างเดียว ต้องติดต่อที่ไหนค่ะ แล้วไปถึงที่ท่าเรือประมาณกี่โมงเป็นอย่างช้าค่ะ อยากไปวันอังคารที่ 22 ตุลาคมนี้ค่ะ เห็นว่าเป็นข้ามแรมด้วย น่าจะเห็นได้ชัดกว่า แต่ไม่อยากค้างคืนคืน เพราะวันรุ่งขึ้นมีงาน
คุณ: ยา
ความเห็นที่: 289  โพสเมื่อ: 22 ต.ค. 56 เวลา: 11:59 น.
อยากทราบว่าวันปิยะ ตลาดเปิดไหมคะ?
คุณ: มิว
ความเห็นที่: 290  โพสเมื่อ: 28 ต.ค. 56 เวลา: 13:57 น.
ช่วงปีใหม่ปี 57 ตลาดน้ำเปิดไหมคะ? เปิดวันที่เท่าไหร่บ้าง?
คุณ: แอน
ความเห็นที่: 291  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 56 เวลา: 14:28 น.
วันพ่อที่ 5 ธันวาคม 2556 มีจัดงานไหมค่ะพ่อดีจะพาแม่ไปเที่ยว
คุณ: ann
ความเห็นที่: 292  โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 56 เวลา: 22:40 น.
จะไปวันที่ 28 29 ธันวา อ่ะคะ ไม่ทราบว่าเปิดรึป่าวค่ะ เเล้วจะชมหิงห้อยได้ป่าวว
คุณ: อิอิ
ความเห็นที่: 293  โพสเมื่อ: 10 ธ.ค. 56 เวลา: 14:57 น.
วันนี้ ที่10 ธันวาคม 2556 ตลาดน้ำเปิดไหมครับ
คุณ: ยงยุทธ
ความเห็นที่: 294  โพสเมื่อ: 10 ธ.ค. 56 เวลา: 17:25 น.
วันนี้วันหยุดตลาดน้ำเปิดหรือป่าวครับอยากพาแฟนไป
ความเห็นที่: 295  โพสเมื่อ: 22 ธ.ค. 56 เวลา: 16:36 น.
ไม่ทราบว่าช่วงสิ้นเดือนนี้ตลาดน้ำอัมพวาเปิดวันไหนบ้างคะ
คุณ: อ๊อปโป้
ความเห็นที่: 296  โพสเมื่อ: 24 ธ.ค. 56 เวลา: 15:21 น.
ช่วงปีใหม่ ตลาดน้ำอัมพวา เปิดมั้ย ครับ 28 ธ.ค.56 ถึง 1 ม.ค.57
คุณ: มิ้ง
ความเห็นที่: 297  โพสเมื่อ: 28 ธ.ค. 56 เวลา: 14:31 น.
ช่วงสิ้นปีเก่า ต้อนรับปีใหม่นี่ อัมพวาเปิดไหมคะ
คุณ: ตั้ม
ความเห็นที่: 298  โพสเมื่อ: 30 ธ.ค. 56 เวลา: 20:49 น.
ปีใหม่นี้ตลาดอัมพวาเปิดไหมครับ และ เปิดปิดกี่โมงครับ
คุณ: Da
ความเห็นที่: 299  โพสเมื่อ: 26 ม.ค. 57 เวลา: 11:33 น.
วันที่ 14 ก.พ. 57 บริเวณตลาดร่มหุบจะมีของขายหรือเปล่า (แถวริมฟุตบาต)
คุณ: ice
ความเห็นที่: 300  โพสเมื่อ: 7 ก.พ. 57 เวลา: 00:18 น.
สอบถามนะคะว่าวันนี้ 7/2/14 ตลาดน้ำอัมพวาเปิดขายของมั้ย และมีร้านค้าเปิดมากเหมือนวันเสาร์-อาทิตย์มั้ยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
คุณ: เบื่อ
ความเห็นที่: 301  โพสเมื่อ: 26 ก.พ. 57 เวลา: 20:05 น.
คนตอบมีผัวไปแล้วมั้งไม่มาตอบเลย

จะทำมาทำห่าอะไรไม่สนใจคนที่เข้ามาถามเลย
คุณ: นปช อุดร
ความเห็นที่: 302  โพสเมื่อ: 26 ก.พ. 57 เวลา: 20:07 น.
ปิดเว็บไปเหอะ ไม่สนใจมาตอบก็ปิดๆไป เสียเวลาคนเขาเซิชข้อมูล
แย่จริงๆ อัมพวาน่าเบื่อ ไม่ต้องไปหรอก
คุณ: ่ีjinny
ความเห็นที่: 303  โพสเมื่อ: 18 มี.ค. 57 เวลา: 13:05 น.
อยากถามว่ามีรถตู้จากรังสิต-อัมพวาไหมอ่า ค้ะ อยากไปมากเลย แล้ว ตลาดเปิดวันไหนบ้าง ??
---รบกวนหน่อยน้ะค้ะ--- ขอบคุนค้ะ
คุณ: ส้มอี๊ด
ความเห็นที่: 304  โพสเมื่อ: 12 เม.ย. 57 เวลา: 12:40 น.
วันที่13 เมษานี้ อัมพวามีงานอะไรไหมค่ะ อยากไปเดินเล่นชิวๆเผื่อมีงานอะไรได้รู้ล่วงหน้าค่ะ
คุณ: ลิเดีย
ความเห็นที่: 305  โพสเมื่อ: 16 เม.ย. 57 เวลา: 16:07 น.
วันจันทร์ที่ 12 พค 57 นี้ ตลาดน้ำอัมพวาเปิดไหมค่ะ ใครทราบบอกหน่อย
คุณ: aum
ความเห็นที่: 306  โพสเมื่อ: 21 เม.ย. 57 เวลา: 08:00 น.
วันที่ 5 พค.57กับ13พค.57 อัมพวาเปิดมั้ยค่ะ ใครทราบบอกทีค่ะ
คุณ: อนัตตา
ความเห็นที่: 307  โพสเมื่อ: 3 พ.ค. 57 เวลา: 11:11 น.
มีรถตู้นครปฐมไปอัมพวาไหมค่ะ
คุณ: บี
ความเห็นที่: 308  โพสเมื่อ: 18 มิ.ย. 57 เวลา: 20:39 น.
แจ๋วเลย
คุณ: pom
ความเห็นที่: 309  โพสเมื่อ: 11 ก.ค. 57 เวลา: 11:02 น.
พี่ค่ะ วันนี้ตลาด อัมพวาเปิดไหมค่ะ แล้วของกินจะมีขายเยอะเหมือน เสาร์กับอาทิตย์ ไหมค่ะ
คุณ: Nutty
ความเห็นที่: 310  โพสเมื่อ: 14 ก.ค. 57 เวลา: 16:28 น.
พี่ค่ะแล้ววันนี้ตลาดเปิดไหมค่ะ..
คุณ: อาร์ต
ความเห็นที่: 311  โพสเมื่อ: 2 ส.ค. 57 เวลา: 16:43 น.
ถ้าไปเที่ยวอัมพวา 1 คันรถบัส ประมาณ 50-60 คน จะแนะนำที่พักไหนที่ไหนให้บ้างคะ อยากได้เป็นแบบแพคเก็จ พร้อมคาราโอเกะ ตั้งใจจะเลี้ยงเกษียณค่ะ
คุณ: rara
ความเห็นที่: 312  โพสเมื่อ: 8 ส.ค. 57 เวลา: 11:38 น.
สอบถามค่ะว่าวันแม่ที่ 12 สิงหาคม 57 นี้ ตลาดอัมพวาเปิดหรือเปล่าคะ
คุณ: bowl
ความเห็นที่: 313  โพสเมื่อ: 12 ส.ค. 57 เวลา: 11:24 น.
ไม่ทราบว่าวันนี้ (12 ส.ค.) ที่ตลาดน้ำอัมพงาเปิดไหมค่ะ ????? รบกวนตอบด้วยค่ะ พอดีจะพาคุณแม่และครอบครัวไปเที่ยวค่ะ ขอบคุณค่ะ
คุณ: Bee
ความเห็นที่: 314  โพสเมื่อ: 6 ต.ค. 57 เวลา: 10:47 น.
วันที่ 23 ตค. เปิดมั้ยค่ะ ( วันปิยะ)
คุณ: ฟาง
ความเห็นที่: 315  โพสเมื่อ: 8 ธ.ค. 57 เวลา: 10:59 น.
ไม่ทราบว่าวันอังาครที่ 30 พฤศจิกายน ตลาดเปิดป่าวคะ
คุณ: รุ้ง
ความเห็นที่: 316  โพสเมื่อ: 27 ธ.ค. 57 เวลา: 10:39 น.
พี่คะ ปีใหม่อัมพวาเปิดวันไหนบ้างค้าาาาาาาา
คุณ: น้ำ
ความเห็นที่: 317  โพสเมื่อ: 27 ธ.ค. 57 เวลา: 12:13 น.
ปีใหม่เปิดวันไหนบ้างค่ะ
มีกิจกรรมอะไรไหมค่ะ
คุณ: น้ำเเรดค่ะ
ความเห็นที่: 318  โพสเมื่อ: 29 ธ.ค. 57 เวลา: 19:38 น.
ตลาดอัมพวาอาทิตย์นี้เปิด-ปิดวันที่เท่าไรค่ะน้ำเเรดค่ะ
คุณ: กระต่าย
ความเห็นที่: 319  โพสเมื่อ: 19 ก.พ. 58 เวลา: 12:07 น.
วันตรุษจีนตลาดเปิดไหมค่ะ
คุณ: นิว
ความเห็นที่: 320  โพสเมื่อ: 27 พ.ค. 58 เวลา: 20:32 น.
จันทร์ที่ 1 พ.ค. 58 นี้ ตลาดเปิดไหมคะ วันวิสาขบูชา
คุณ: miew
ความเห็นที่: 321  โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 58 เวลา: 14:20 น.
วันแม่ 12 สิงหาคม 2558 ตลาดอัมพวาเปิดไหมค่ะ
คุณ: กวาง
ความเห็นที่: 322  โพสเมื่อ: 25 ต.ค. 58 เวลา: 09:13 น.
วันที่27ตุลาคม2558 วันออกพรรษาเปิดมั้ยคะ
คุณ: วราลี
ความเห็นที่: 323  โพสเมื่อ: 30 พ.ย. 58 เวลา: 14:24 น.
ช่วงปีใหม่ ตลาดน้ำเปิดวันไหนบ้างค่ะ[1
คุณ: มิ้นท์
ความเห็นที่: 324  โพสเมื่อ: 16 ธ.ค. 58 เวลา: 14:14 น.
31ธ.ค.2558 ตลาดน้ำอัมพวาเปิดรึป่าวค่ะ
คุณ: คุณลั้ง
ความเห็นที่: 325  โพสเมื่อ: 27 ธ.ค. 58 เวลา: 10:16 น.
วันนี้ตลาดนำอัมพวาเปิดรึเปล่าครับ
คุณ: wawa
ความเห็นที่: 326  โพสเมื่อ: 29 ธ.ค. 58 เวลา: 16:13 น.
วันที่ 31 ธันวาคม 2558 วันสิ้นปี มีตลาดน้ำหรือเปล่าคะ
คุณ: หมีน้อย
ความเห็นที่: 327  โพสเมื่อ: 20 ก.พ. 59 เวลา: 19:24 น.
วันจันทร์ มาฆบูชา ตลาดเปิดมั้ยคับ 22-02-59
คุณ: ดารณี
ความเห็นที่: 328  โพสเมื่อ: 9 เม.ย. 59 เวลา: 12:18 น.
สงกรานต์นี้ ดลาดน้ำเปิดวันไหนบ้างคะ
คุณ: หนู
ความเห็นที่: 329  โพสเมื่อ: 12 เม.ย. 59 เวลา: 13:26 น.
12 เม.ย. 59 วันนี้ตลาดเปิดรึเปล่าค่ะ
คุณ: ดา
ความเห็นที่: 330  โพสเมื่อ: 2 ก.ค. 59 เวลา: 11:41 น.
อยู่หน้าราม1จะไปตลาดน้ำต้องขึ้นรถตรงในยังไงค่ะ
คุณ: จา
ความเห็นที่: 331  โพสเมื่อ: 20 ก.ค. 59 เวลา: 09:13 น.
วันที่ 20กรกฏาคม ตลาดร้ำอัมพวาเปิดไหมครับ
คุณ: เรยา
ความเห็นที่: 332  โพสเมื่อ: 2 ธ.ค. 59 เวลา: 12:04 น.
สอบถามช่วงปีใหม่ ตลาดน้ำอัมพวาเปิดตั้งแต่วันไหนคะ ถ้าวันที่ 26 ธันวา จะเปิดไหมคะ
คุณ: โจ๊ก
ความเห็นที่: 333  โพสเมื่อ: 16 ธ.ค. 59 เวลา: 16:37 น.
วันธรรมดา มีล่องเรือไหว้พระไหมครับ
คุณ: nuna
ความเห็นที่: 334  โพสเมื่อ: 21 ธ.ค. 59 เวลา: 10:02 น.
ช่วงปีใหม่30-12-2016 ตลาดน้ำอัมพวาเปิดไหมค่ะ
คุณ: วรรน
ความเห็นที่: 335  โพสเมื่อ: 24 ธ.ค. 59 เวลา: 19:13 น.
ตลาดน้ำอัมพวา29ธันวาเปิดใหมคะตอบก่วนคะจะได้เตรียมตัว

คุณ: e_viewing
ความเห็นที่: 336  โพสเมื่อ: 27 ธ.ค. 59 เวลา: 12:15 น.
ตลาดน้ำอัมพวาช่วงปีใหม่เปิดตั้งแต่วันที่ 30ธันวาคม2559 -3มกราคม 2560
สอบถามกับทาง การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยแล้วค่ะ
คุณ: หน่อย
ความเห็นที่: 337  โพสเมื่อ: 27 ธ.ค. 59 เวลา: 20:23 น.
ตลาดน้ำอัมพวา ช่วงปีใหม่ เปิดกี่โมงคะ
คุณ: เอมมี่
ความเห็นที่: 338  โพสเมื่อ: 2 ม.ค. 60 เวลา: 17:01 น.
วันที่3มกรา60 ตลาดเปิดไหมคะ
คุณ: มาย
ความเห็นที่: 339  โพสเมื่อ: 7 ก.พ. 60 เวลา: 22:44 น.
13 กพ. นี้ตลาดเปิดไหมค่ั
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน
New Page 2
New Page 1

Copyright by อัมพวา.net