New Page 2

ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

อัมพวา » เว็บบอร์ด อัมพวา » บ้านสวนสวัสดีโฮมสเตย์ บริการแย่มาก  
กระทู้:  บ้านสวนสวัสดีโฮมสเตย์ บริการแย่มาก (อ่าน 3393 ครั้ง)
คุณ: หวาน โพสเมื่อ : 23 ส.ค. 53 เวลา: 13:01 น.
บ้านสวนสวัสดี ดูเหมือนจะดี แต่เมื่อไปพักแล้วมันไม่ใช่อย่างที่คิดไว้เลย คราวหน้าจะไปพักที่อื่นดีกว่า แพงกว่าสักนิด แต่ได้อย่างที่เราต้องการ
 เที่ยวสุดฮิต: [เกาะเสม็ด] [เกาะช้าง] [ปาย]
คุณ: วิ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 23 ส.ค. 53 เวลา: 20:01 น.
ขอบคุณคะที่บอกกัน จะได้ไม่ไปใช้บริการคะ
 เที่ยวสุดฮิต: [เกาะเสม็ด] [เกาะช้าง] [ปาย]
คุณ: เด็กเทพ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 24 ส.ค. 53 เวลา: 13:54 น.
ที่ว่าไม่ดี ไม่ดีอย่างไร บอกด้วยจ๊ะ หรือเราอยากได้ของดีราคาถูก จ่ายถูกๆแต่เอาแบบหรูๆเป็นไปไม่ได้ คนเรามีความต้องการไม่เหมือนกัน ก่อนที่จะโทษคนอื่นดูตัวเองก่อน ดีไหมจะได้ไม่เครียด การให้อภัยเป็นสิ่งที่ดี ไม่มีใครทำอะไรได้ดังใจทุกอย่าง แม้แต่ตัวเราเอง ปล่อยวางบ้างก้อจะดีกับตัวเองนะจ๊ะจะบอกให้
คุณ: Xนูไปมๅllว๊ว
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 28 ส.ค. 53 เวลา: 18:35 น.
ลองไปดูสิครับ Home stay ที่ดีๆในอัมพวาก็มีนะครับเช่นบ้านแม่อารมส์ไงครับสุดตลาดก็เจอมีที่นั่งสบายชมวิวลำน้ำที่ตลาดอัมพวาคืนละเท่าไหร่ผมไม่พูดอยากให้ลองไปดูสิสนุกมากเป็นเหมือนบ้านของตัวเองครับไปก็ทำตัวตามสบายครับน่าสนุกนะครับลองไปที่สิแล้วจาติดใจครับมีอะไรหลายอย่างเลย
คุณ: หนูนิด
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 4 ก.ย. 53 เวลา: 11:06 น.

บ้านครูต้อย โฮมสเตย์ ก็น่าสนใจนะคะ
นิดไปมาแล้ว ภายในหรูระดับโรงแรม3-4 ดาว ถ้าพัก 2 คน โรแมนติคสุดๆ ถ้าพัก 3-5 คน ประหยัดสุดๆ เพราะครูต้อยทั้งลด ทั้งแถม เช่นเข้าพัก 2 คน 1,000 บาท เสริมคนละ 200 บาท 3 คนก็ 1,200 บาทถ้าวันศุกร์แถมให้อีก 1 คน ราคา 1,200 บาท ลองไปดูนะคะแล้วจะหาว่าไม่บอก เดินไปตลาดน้ำใกล้นิดเดียว... การเดินทางก็สะดวกนั่งรถตู้อนุสาวรีย์ชัยฯ-แม่กลองต่อรถสองแถวโรงเจอัมพวา-สมุทรสงครามสุดสายเข้าซอยมังกรทอง จะเห็นป้ายบ้านครูต้อย ไปไม่ถูกโทรฯ086-7871100 ครูต้อยจะเอารถไปรับเอง...จากหนูนิด
คุณ: KLAO
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 20 ก.ย. 53 เวลา: 07:23 น.
^^ บ้านครูต้อย โฮมสเตย์
เป็นที่พักที่สบายดีนะคะ ด้านในสวย สะอาด
ระยะทางเดินไปตลาดน้ำก็แปปเดียว ไม่ไกล เรายังเดินไปเที่ยวมารวมประมาณ 4 รอบอ่ะวันนั้น บริการดีด้วยครูใจดี ยังไงก็ลองไปพักดูนะคะ
คุณ: แนน
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 10 ก.พ. 54 เวลา: 16:00 น.
เราไป ฝนโฮมสเตย์ มา
คนละ 350 บาท ห้องแอร์ รวมอาหารเช้า
เล่นน้ำ พายเรือเล่น หน้าบ้านได้ด้วย
ตักบาตรพระหน้าบ้านด้วย
ลองดูนะคะ
http://www.fonhomestay.com
คุณ: คนที่จะไปเที่ยว
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 14 ก.พ. 54 เวลา: 22:38 น.
ไม่ดียังไงอะ เพื่อนแม่ เราก้ว่าจะไปอยู่นะ รุ้ได้ยังไงว่า
บริการไม่ดี
คุณ: เจี๊ยบ
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 4 เม.ย. 54 เวลา: 16:33 น.
คุณ: มะขาม
ความเห็นที่:โพสเมื่อ: 3 พ.ค. 54 เวลา: 07:50 น.
เออ ท่าทางฝนโฮมสเตย์จะดี ดี ดี ดี นะ น่าสน ม๊ากกกบอกถนนหน่อยได้ไหมไม่รู้ตรงไหน
คุณ: บอย
ความเห็นที่: 10  โพสเมื่อ: 4 พ.ค. 54 เวลา: 11:54 น.
กำลังจะไปอ่ะคับ คิดว่าคงเสาร์ ทิตย์ นี้อ่ะคับมีที่พักไหนแนะนำบ้างคับ
คุณ: J
ความเห็นที่: 11  โพสเมื่อ: 4 พ.ค. 54 เวลา: 12:44 น.

แนะนำอีกที่หนึ่งชื่อ AMPHAWA CAMP HOME STAY ไปอุดหนุนคุณยายกัน 089-614-8805 www.freewebs.com/amphawacamp
คุณ: แนน
ความเห็นที่: 12  โพสเมื่อ: 10 พ.ค. 54 เวลา: 14:34 น.
ถึงคุณมะขาม ความเห็นที่ 9
ตอนที่แนนไป ก็ไม่ได้สังเกตุอะคะว่าชื่อถนน อะไร แต่ก็ไม่ไกลตลาดเท่าไหร่ค่ะ เงียบดีค่ะ จอดรถได้เลย
ยังไงก็เข้าไปดูในเว็บเค้าอีกทีนะคะ ในเว็บมีแผนที่บ้าน และแผนที่เที่ยวอัมพวา อยู่ด้วยค่ะ
http://www.fonhomestay.com
คุณ: 99
ความเห็นที่: 13  โพสเมื่อ: 16 ก.ย. 54 เวลา: 14:08 น.
ไม่ดียังงัย ทำมัยไม่บอก ดูบรรยากาศแล้วก็น่าอยู่
หรือคุณต้องการกำจัดคู่แข่ง เลยปล่อยข่าวเสียหาย
คุณ: kuru
ความเห็นที่: 14  โพสเมื่อ: 16 ก.ย. 54 เวลา: 14:49 น.
เคยไปพักว่าเหมือนกัน บ้าานสวน เราว่าดีนะข้าวต้มอร่อยตักบาตรตอนเช้าหน้าบ้านเลยบรรยากาศพี่เค้าก็เป็นกันเองได้ล่องเรือไหว้พระด้วย
คุณ: หมูตอน
ความเห็นที่: 15  โพสเมื่อ: 4 ธ.ค. 54 เวลา: 18:32 น.
เพิ่งไปพักมาที่บ้านสวนสวัสดี ตั้งใจมานอนคืนเดียวแต่ขอบอก ทุกคน(10คน)อยากจะอยุ่ต่ออีกโดยไม่ต้องไปไหนอยู่แต่ทีพักเพราะบรรยากาศดีมากๆแถมคุณโด่ง(เจ้าของ)ก็น่ารักเป็นกันเอง 200บาทเกินคุ้ม ต้องไปอีกแน่นอนค่ะ
คุณ: คนเคยไป
ความเห็นที่: 16  โพสเมื่อ: 27 ธ.ค. 54 เวลา: 23:06 น.
เค้าก้อเคยไปพักที่บ้านสวนสวัสดี
บรรยากาศดีมาก เจ้าของก้ออัธยาศัยดี
บริการก้อดี ราคาก้อไม่แพง อยากให้ทุกคนลองไปดูค่ะ
คุณ: โอ๋
ความเห็นที่: 17  โพสเมื่อ: 4 ม.ค. 55 เวลา: 14:05 น.

ไปบ้านสวนสวัสดีมาเหมือนกันค่ะ
อยากไปอีกค่ะ
คุณโด่ง (เจ้าของ) อัธยาศัยดี มาก ๆ ค่ะ
เป็นกันเอง ที่สุด
คุณ: กระต่าย อัมพวา
ความเห็นที่: 18  โพสเมื่อ: 7 ม.ค. 55 เวลา: 12:46 น.

Most Hope Most Hopeles หวังมากก็ผิดหวังมาก พักผ่อนสบายๆในวันหยุด อะไรที่มันผ่านไปได้ก็ให้มันผ่านไป นานาจิตตัง ถามคนอัมพวาแท้ๆดีกว่า ผมไปพักบ้านเพื่อนๆเยอะมากได้บรรยากาศหลากหลาย ให้ข้อแนะนำดีๆแะยินดีที่จะใหคำปรึกษา facebook.com/rabbit1963 มีสิ่งดีๆแนะนำด้วยความจริงใจ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น fb มานะครับ
คุณ: ผึ้งน้อย
ความเห็นที่: 19  โพสเมื่อ: 10 มี.ค. 55 เวลา: 12:16 น.
เพิ่งกลับจากบ้านสวนสวัสดี บรรยากาศดีมากค่ะ ต้องลองไปพักเองนะคะ
คุณ: เด็กคอนหวัน
ความเห็นที่: 20  โพสเมื่อ: 26 มี.ค. 55 เวลา: 14:57 น.
เราเพิ่งกลับมานะ น้าโด่งใจดีมาก น่ารักไปเก็บลิ้นจี่ในสวนมาให้ชิมอีก จะว่าบริการไม่ดีไงเนี่ย เคยไปพักบ้านญาติตามตจว.ป่ะ ยังงั้นเลยแหละ อยู่ตรงข้ามกับวัดจุฬามณีอีกต่างหาก วัดออกจะดังย่านอัมพวาน่ะ ตอนเย็นก็เดินออกกำลังไปเที่ยวตลาดซักประมาณ 1 กิโลเอง ถ้าไม่อยากเดินก็นั่งเรือไปได้บรรยากาศไปอีกแบบ บริการก็ถือว่าดี 200 คุณจะเอาอะไรนักหนา แต่ถ้าคุณอยากได้บริการแบบยกมาประเคนให้ทุกอย่างก็ต้องโรงแรม 5-6ดาวราคาซักคืนละ4-5พันบาทน่ะ
ที่นี่คงไม่เหมาะกับคุณหญิง คุณนาย คุณชาย คุณหนูนะคะ
คุณ: Adailton
ความเห็นที่: 21  โพสเมื่อ: 12 มิ.ย. 55 เวลา: 22:13 น.
Big help, big help. And superltiave news of course.
คุณ: Priscila
ความเห็นที่: 22  โพสเมื่อ: 12 มิ.ย. 55 เวลา: 23:14 น.
A minute saved is a minute eanerd, and this saved hours!
คุณ: ก้อเคยไปอ่ะดิ
ความเห็นที่: 23  โพสเมื่อ: 11 ส.ค. 55 เวลา: 10:59 น.
บริการดี บรรยากาศดี ริมน้ำ รถเข้าถึง
200.- สวดยอด..แล้ว
ไปได้เลย รับรอง ราคาเน้ย แจ๋วจิงๆๆ
คุณ: rung-noi
ความเห็นที่: 24  โพสเมื่อ: 22 ส.ค. 55 เวลา: 08:33 น.
ไปตั้งหลายครั้งทุกคนน่ารักมากเป็นกันเอง
เดี๋ยวก็จะพาเพื่อนๆที่บริษัทไปอีก
รอรับด้วยนะคะน้าโด่ง..
คุณ: A
ความเห็นที่: 25  โพสเมื่อ: 15 ก.ย. 55 เวลา: 15:02 น.
เพิ่งไปมาเหมือนกัน พี่โด่งน่ารักมาก ไม่เหมือนเจ้าของรีสอร์ท เหมือนญาติกันมากกว่า คุยสนุก กลางคืนแกก็ไปร้องเพลง เพื่อให้มีกิจกรรมที่ตลาด ห้องพักราคาก็แสนจะถูก... ถ้าคุณว่าเขาบริการแย่ ก็นอนอยู่บ้านไม่ต้องไปไหนดิ
คุณ: film9988
ความเห็นที่: 26  โพสเมื่อ: 18 ต.ค. 55 เวลา: 22:37 น.
กำลังมองหาที่พักอยู่อ่ะ
พออ่านๆดู บ้านสวน น่าจะโอนะค่ะ
ชอบตรง เป็นกันเอง และประเด็นไม่แพง
ตกลงเลือก บ้านสวนสวัสดี เนอะๆ เพื่อนๆ ^^
คุณ: ยาใจ
ความเห็นที่: 27  โพสเมื่อ: 20 ต.ค. 55 เวลา: 21:25 น.
มองหาบ้านพักดีดีดีอยู่ตรงไหนเนี้ยะอยากไปบอกหน่อยได้ไหม
คุณ: benten
ความเห็นที่: 28  โพสเมื่อ: 9 พ.ย. 55 เวลา: 21:25 น.
บ้านสวนสวัสดีผมว่า ok.. เป็นกันเองมากบรรยากาศร่มรื่นสบายสบายราคาสมน้ำสมเนื้อตรงข้ามมีวัดให้ทำบุญด้วย......คนที่ไม่เรื่องมากอยู่สบายเลยครับรองดู..
คุณ: นายดำ
ความเห็นที่: 29  โพสเมื่อ: 5 ก.พ. 56 เวลา: 19:53 น.
ผมกับเพื่อนกำลังจะไปอัมพวาคัฟ กะว่าจะไปพักที่บ้านสวนสวัสดีเหมือนกัน ใครว่างไปเจอกันได้นะคัฟ เพื่อนร่วมทริป น่าจะสนุก
คุณ: มาแล้วบอกต่อ
ความเห็นที่: 30  โพสเมื่อ: 29 ส.ค. 56 เวลา: 13:08 น.
เรา ก้อไปมาแล้ว เจ้าของบ้านใจดี จะตาย เรือผ่านก็ซื้อโน่นนี่ ให้ฃิม นำเสนอสินค้าพื้นบ้าน อุดหนุนชาวบ้าน อัธยาศัยดีมาก สงสัยคนที่บอกไม่ดี คงมีการเข้าใจผิด รึป่าว เราว่า ยังอยากจะไปอีกเลย ชอบๆๆๆ บรรยากาศ ชิลๆๆ มาก..
คุณ: ผกากรอง
ความเห็นที่: 31  โพสเมื่อ: 30 ก.ย. 56 เวลา: 21:56 น.
ตอนนี้ราคาต่อคืนเท่าไหร่คะ เคยไปมา ๓ ครั้ง ตั้งแต่ปีที่แล้ว ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาขึ้นหรือยัง ติดใจและประทับใจมาก ๆ ค่ะ บริการเยี่ยมและเป็นกันเองที่สุด
คุณ: คนคอน
ความเห็นที่: 32  โพสเมื่อ: 28 ต.ค. 56 เวลา: 15:34 น.
ที่พักแบบนอนรวมกัน 45-50 คน ราคาไม่แพง มีบ้างไหมคะ แนะนำด้วย
คุณ: i
ความเห็นที่: 33  โพสเมื่อ: 22 เม.ย. 57 เวลา: 13:20 น.
ไปพักมาสามครั้งแล้วค่ะ บรรยากาศดีเจ้าของเป็นกันมากด้วย
คุณ: บี''''
ความเห็นที่: 34  โพสเมื่อ: 1 มิ.ย. 57 เวลา: 08:56 น.
ดูแล้วก้อแจ๋วจริงๆๆด้วยแล้วไปอย่างไรบอกทางหน่อยนะ
คุณ: แฟนตาหน่อย
ความเห็นที่: 35  โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 57 เวลา: 10:33 น.

ไปอัมพวาพักที่บ้านสวนสวัสดี5ครั้งแล้วค่ะแล้วก็จะต้องมีเป็นครั้งที่6ชอบไม่จืดจางบรรยากาศดีเป็นกันเอง เพิ่งกลับมาเมื่อวานเช็คเอาท์กันเกือบ5โมงเย็นก็ไม่คิดตังค์เพิ่ม ขอบอกน้าโด่งยังน่รัก่หมือนเดิม see you again NaDong
คุณ: แฟนตาหน่อย
ความเห็นที่: 36  โพสเมื่อ: 9 มิ.ย. 57 เวลา: 10:36 น.

น้าโด่ง
คุณ: Bella
ความเห็นที่: 37  โพสเมื่อ: 2 ม.ค. 58 เวลา: 23:57 น.

เคยไปมา3ครั้งแล้วค่ะ บ้านสวน ราคาถูก สะอาด ปลอดภัยเหมือนอยุ่บ้านตัวเองเลยค่ะ คุณโด่ง น่ารักเหมือนญาติผู้ใหญ่เลย ที่สำคัญห้องน้ำรวมแต่..สะอาดมากๆๆๆๆๆๆ คอนเฟริม
ทริปหน้าไปอีกแน่นอนค่ะ
คุณ: อิ
ความเห็นที่: 38  โพสเมื่อ: 27 พ.ค. 60 เวลา: 17:31 น.
ขอเบอร์น้าโด่ง หน่อย
คุณ: สุดแต่ใจจะไคว่ค
ความเห็นที่: 39  โพสเมื่อ: 2 ม.ค. 66 เวลา: 00:15 น.
086-9993256 เบอร์น้าโด่ง เจ้าของโฮมสเตย์ค่ะ
ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน
New Page 2
New Page 1

Copyright by อัมพวา.net